Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13
Chào các bác,

Xe em (mới đi được 2 vạn km) khi đi qua những đoạn đường xấu thường xuất hiện tiếng kêu lục cục ở phía hai bánh sau (cả hai bên). Tiếng kêu có hôm lại không xuất hiện ngay, đi một lúc mới lại có. Em đã cho kiểm tra ở đại lý An Dân (Nguyễn Văn Cừ - Hà Nội). Họ đã tháo toàn bộ hệ thống treo để kiểm tra vẫn không phát hiện vấn đề ở chỗ nào. Hệ thống treo được khẳng định vẫn còn rất tốt.

Các bác đi Gala có ai gặp vấn đề tương tự thì tư vấn giúp em với.

Tập Lái
31/3/05
29
0
0
RE: Gala - tiếng kêu lục cục ở phía sau

Bác SPORT WAGEN ơi , kiểm tra lại tấm lót sàn trong cốp sau xem / tôi có một lần cũng bị thế không biết kêu ở đâu( nghe rất đau lòng) / check một hồi thì ra miếng lót sàn cốp sau bị kênh do tụt khỏi cái móc giữ/ hy vọng bác sớm tìm ra nguyên nhân và ít tốn kém

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Bắt chặt lại bánh Secour,kiểm tra lại chỗ để đồ nghề, kích, tay quay... nữa bác nhé !:D

Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13

Hôm qua khi tiếng kêu xuất hiện em đã lấy luôn tấm lót sàn ra ngoài, kiểm tra kỹ bánh xe dự phòng, kích và các thứ khác, nhưng tiếng kêu vẫn còn. Thế mới bực mìnnh chứ.

Em nhận ra rằng lúc nào trời mưa hoặc mát mẻ, hoặc sáng sớm, thì tiếng kêu không xuất hiện. Khi trời nắng nóng thì tiếng kêu xuất hiện. Thế mới lạ đời chứ !:mad:

Các bác thử nghĩ giúp em xem xem nó là cái quái gì. Thanks

Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13

Thêm nữa, tiếng kêu có vẻ như ở phía bánh xe, có khi nào lò xo có vấn đề ko?

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

bác có để ý là khi bánh xe của bác ở trạng thái rơi xuống nó mới kêu không, ví dụ khi đi qua 1 cái hố

Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13

Đúng vậy, bác M323. Khi bánh rơi tự do, như đi qua cái hố, thì tiếng kêu xuất hiện khi bánh xe đập xuống mặt đất. Mong bác góp ý.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

nếu bác ngồi lái bác có cảm giác là nó kêu ở trên cái đoạn nóc phía giao giữa kính hậu và kính ghế sau không

Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13

Nghe giống như bác mô tả đấy, bác M323 ạ. Bác nói luôn cho em biết là cái gì đi.

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Xe em cũng thế các bác ơi, hình như đúng chỗ đó đó