Hạng B2
5/1/10
118
23
18
49
vovinam nói:
Thường gắn sau không bị phạt, trước dễ dính hơn, em nghe giải thích là gắn sau thì nếu ai đó tung mình họ bị thương nặng hơn là do lỗi họ, còn phía trước mình tung người ta, chủ quan của mình nhiều hơn, gắn mấy cái cản sắt vào mức độ sát thương chắc sẽ cao hơn cái cản bằng nhựa nguyên thuỷ.
Giải thích nghe hợp tình hợp lý. Ai giải thích cho bác dzậy? Có phải xxx hay là phó thường dân như em?

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
htran167 nói:
vovinam nói:
Thường gắn sau không bị phạt, trước dễ dính hơn, em nghe giải thích là gắn sau thì nếu ai đó tung mình họ bị thương nặng hơn là do lỗi họ, còn phía trước mình tung người ta, chủ quan của mình nhiều hơn, gắn mấy cái cản sắt vào mức độ sát thương chắc sẽ cao hơn cái cản bằng nhựa nguyên thuỷ.
Giải thích nghe hợp tình hợp lý. Ai giải thích cho bác dzậy? Có phải xxx hay là phó thường dân như em?

Cám ơn các bác!

Đúng là ... luật VN!

- Dài thêm 7-10cm thì ảnh hưởng gì mà phải phạt???

- Nếu dài ra 1 chút mà phạt ---> thì trước sau gì cũng phải phạt chớ.

- Mức độ sát thương cao hơn khi gắn cản trước?!
Thật khó nói:
+ Mấy xe tải - anh nào chả có 1 cái cản sắt to đùng.
+ Mấy anh Land, Pajero nào cũng có cản trước cả.
+ Thêm 1 cái vòng ống inox chẳng lẽ lại nguy hiểm hơn???

- Nếu xét yếu tố "gin" theo xe --> cho phép: thì cũng kỳ kỳ!

Như vậy, mặc dù rất không thỏa đáng, nhưng vẫn ... không được gắn cản trước cho 1 số xe SUV (mà nguyên bản - khi xuất xưởng không có) !!!

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
vovinam nói:

cách giải thích của bác nghe quen quen! lúc trước em cũng gắn cản trước cho xe của em cũng và đã từng nghe cách giải thích y chang như vầy! cũng chạy đi hỏi khắp nơi! ở đâu cũng hù là sẽ bị phạt thế là tháo ra để ở nhà chỉ còn gắn cái cản sau! tính bán rẻ lại cho thằng gắn mà nó k chịu mua! đành để mục sét ở nhà! xe mình đi gần gần trong tỉnh hoặc mấy tỉnh quen quen thì k sao! chứ mà đi xa thì lo phập phồng lắm k biết khi nào "bác" sẽ rời xa! nên tháo ra cho chắc ăn!

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
trungnghia nói:
Gắn làm gì tốn tiền mà còn xấu xe. Để nguyên cản nhựa đi bác ơi...

Em đâu có muốn cái cản!!!

Cái em muốn là ... cái đồ gá để lắp ... đèn.

Em định gắn thêm 1 cặp pha trắng và 1 cặp pha sương mù - đi đêm tối cho sướng!!! :D
Mà gắn trên nóc thì không hay lắm.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
bác lơ có bao giờ bị hỏi thăm chuyện đó chưa, và những lần như vậy bác sẽ dùng biện pháp gì "Bác" ra đi hay tại bác có bùa hộ mệnh nên bình an.