Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
Nghe nói là gắn cản trước sẽ bị xxx phạt với "tội danh" thay đổi kích thước xe".

- Phải như vậy không?

- Một bác ở An Dương Vương khẳng định rằng "tội" này sẽ bị phạt 5tr và giam bằng 15 ngày!
Nhưng, ... lại có bác xxx giao thông "bự" khẳng định là vụ này không bị phạt!

Tin ai hả các bác ui???

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
tin ADV bởi vì nhiều bác bị hỏi thăm sức khoẻ rồi, còn bác xxx bự thì làm sao biết vì xxx bự có bao giờ bị phạt đâu :D như mấy lần em đi với mấy bác xxx bự xuống Vĩnh Long chơi nhà hàng nằm bên kia đường mà dãy phân cách cứng nên nếu đi đúng luật phải vòng xuống tuốt dười, mấy bác xxx đó kêu em chạy ngược chiều luôn cho tiện => đừng tin xxx nói vì xxx đâu có rành "luật" :D

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
hỏi bác Lơ xem sao, em thấy bác ấy độ cái cản con Ford đấy.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Bác chủ thớt lưu ý vấn đề này nhé!
*Trong bộ luật ôn thi giấy phép lái xe các hạng có câu hỏi như thế này, em copy lại nguyên văn:
- Các hành vi sau đây có bị nghiêm cấm hay không?
1. Lắp đặt, sử dụng còi, đèn không đúng thiết kế của nhà sản xuất đối với từng loại xe cơ giới.
2. Sử dụng thiết bị âm thanh gây mất trật tự an toàn giao thông, trật tự công cộng.
3 . Cả 02 ý nêu trên.
Và trong khi đi thi câu trả lời đúng là câu số 3. Chắc là bác chủ thớt cũng biết rồi phải không?
--------------------------------------------------------------------------------------------
Em kể bác thế này về vài ví dụ điển hình:
ông anh của em chạy xe cont đi Bà rịa bị vô cớ tuýt lại sau một hồi kiểm tra xe không có hàng hóa và không có gì đủ để kiếm cớ, ấy thế vẫn bị dính chưởng. XXX cẩm đèn pin đi rọi khắp xe 1 vòng, rồi kêu tài xế chỉ vào một cái vỏ bị đá chém mất hết 1cục gai.......và lấy biên bản ra và chuyện gì thì bác cũng sẽ biết rồi, có bác thì đi nhanh thôi mà

-Vụ thứ hai thì chắc báo đài cũng ầm ĩ một thời gian rồi: đó là vào năm xưa đó, cường $ đi lai rai bằng con Brabus E240 ngoài dìn ký để con xe sát lề đường rồi mở nhạc inh ỏi....xxx đi ngang thấy ngứa mắt hốt xe về và ghép thêm tội gây rối trật tự công cộng.
- Hahah cái luật của ta chả biết thế nào mà gãi, cứ vin vào giấy trắng mực đen cho nó đơn giản, đại loại như xe bác trong đăng kiểm ghi tổng chiều dài 4m85, sau khi gắn thêm cái cản nó thành 4m95 thì đủ để phạt bác ạh:D
Gặp kẻ thông minh nhưng bị nhồi sọ thì phải biết cách bác nhé:D, tất cả đều hên xui.

Last edited by a moderator:
dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Tùy địa phương, tùy XXX, tùy bác. Không có luật đúng ở VN

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
nguoikhonglo nói:
tin ADV bởi vì nhiều bác bị hỏi thăm sức khoẻ rồi, còn bác xxx bự thì làm sao biết vì xxx bự có bao giờ bị phạt đâu :D như mấy lần em đi với mấy bác xxx bự xuống Vĩnh Long chơi nhà hàng nằm bên kia đường mà dãy phân cách cứng nên nếu đi đúng luật phải vòng xuống tuốt dười, mấy bác xxx đó kêu em chạy ngược chiều luôn cho tiện => đừng tin xxx nói vì xxx đâu có rành "luật" :D

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Lỗi này thuộc về thay đổi hình dáng kết cấu các Bác ạ! Muốn phạt thì kể cả các Bác gắn cản sau cũng bị phạt, nhưng chủ yếu không thuộc nhóm "trông thấy ghét" là được.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em thấy nhiều xe gắn mà có sao đâu?
Em cũng đang tính gắn cái cản trước mà chưa thấy loại ưng ý. Có gắn liền, sợ quái thằng nào...

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
F1 nói:
Em thấy nhiều xe gắn mà có sao đâu?
Em cũng đang tính gắn cái cản trước mà chưa thấy loại ưng ý. Có gắn liền, sợ quái thằng nào...

Bình thường thì không sợ, khi bị xxx vịn lại mới thấy hồi hộp bác ui :D

Ỉn nhà em gắn cản sau cũng khá lâu mà chưa bị phạt, nếu đúng là phạt 5tr thì về em gỡ ngay :(

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Thường gắn sau không bị phạt, trước dễ dính hơn, em nghe giải thích là gắn sau thì nếu ai đó tung mình họ bị thương nặng hơn là do lỗi họ, còn phía trước mình tung người ta, chủ quan của mình nhiều hơn, gắn mấy cái cản sắt vào mức độ sát thương chắc sẽ cao hơn cái cản bằng nhựa nguyên thuỷ.