Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Gắn kính hậu điện

Tập Lái
28/9/05
45
0
0
Xe em lúc mua có sẵn hai cái kính hậu điện Murakami. Mỗi kính có 3 đầu dây điện ra nhưng chủ cũ không gắn (không biết có còn xài được không). Em thì muốn táy máy tay chân nên hỏi các bác chỉ giúp em cách đấu vào hệ thống điện với. Đa tạ các Bác nhiều. Xe em Kia Pride

Tập Lái
28/9/05
45
0
0
RE: Gắn kính hậu điện

Vậy là không có Bác nào giúp em rồi, buồn quá :(:(:(

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Hỏi thế này thì có thánh mà trả lời bác được, ít ra phải chụp ảnh hay vẽ sơ đồ ... sau đó mới hỏi thì người ta còn liệu mà trả lời, nếu không biết nữa thì mang ra Gara cho nhanh :D

Tập Lái
17/5/05
42
0
0
40
brazin
ducanh_bmw

Bản thân xe KIA không có gương chỉnh điện,tôi nghĩ là chủ cũ đã thay gương của xe khác vào.Cho nên ban phải mua 1 cái công tắc chỉnh gương.chước khi đấu bạn nên dùng ắc quy thử xem gương còn sử dụng được không.nếu mà ngon lành thì mang ra thợ vì còn phải đo được đầu âm dương ở gương và xe.Chứ nói qua đây thì khó quá.

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Các bác có biết gương hậu (Terios 2003) công tắc điều chỉnh trực tiếp hay qua rơle nhỉ. Xe tôi bị cháy mạch in công tắc ngay sau khi mua được 1 tháng, ra hãng không bảo hành, bắt mua miếng mạch to 4cm2 43$. Tôi tức mình đem về.
Nay tháo ra xem thấy mạch in làm mỏng mảnh quá, hàn vào lại cháy luôn. Theo thợ nói mạch này hay bị cháy là do VN hay làm bảo hiểm gương - cản hành trình. Nhưng ai mà dám không bảo hiểm ở xứ sở này?
Bác nào có kinh nghiệm truyền cho anh em với, xin hậu tạ.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: anhbq

Các bác có biết gương hậu (Terios 2003) công tắc điều chỉnh trực tiếp hay qua rơle nhỉ. Xe tôi bị cháy mạch in công tắc ngay sau khi mua được 1 tháng, ra hãng không bảo hành, bắt mua miếng mạch to 4cm2 43$. Tôi tức mình đem về.
Nay tháo ra xem thấy mạch in làm mỏng mảnh quá, hàn vào lại cháy luôn. Theo thợ nói mạch này hay bị cháy là do VN hay làm bảo hiểm gương - cản hành trình. Nhưng ai mà dám không bảo hiểm ở xứ sở này?
Bác nào có kinh nghiệm truyền cho anh em với, xin hậu tạ.

Bị cháy mạch in công tắc do cản hành trình thì chắc chắn là tiếp điểm cấp điện trực tiếp cho mô tơ chỉnh gương bị quá dòng rồi, bác nhờ thợ họ lắp cho mấy cái rơ le là được đấy (nhớ bảo họ lắp thêm điện trở bảo vệ cho mô tơ khi bị cản hành trình nhé)