Tập Lái
3/10/07
24
0
1
50
Mình dự định gắn thêm đuôi cá cho xe Honda 1.8AT. Các bác có ý kiến gì không.

Mình thấy có 1 vài chuyện cần làm rỏ
- Phải khoan nắp thùng xe (trunk) có làm xấu xe nếu mình tháo ra
- Có 2 loại : cao và thấp không biết chọn loai nào.
- Không biết có ảnh hưởng gì đến khí động học của xe không.

Mong gặp cao kiến

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Gắn thêm đuôi cá cho Honda

1. phải khoan 4 lỗ để bắt vô ở thùng sau thôi, sau này k thích, tháo ra, hàn bít lỗ và sơn lại.
2. cao thấp tùy xe bác.
3. e gắn k thấy ảnh huởng gì mấy, vì ít khi nào đi quá 125 km/h

bác gắn cho vui

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/10/07
24
0
1
50

củng có lý, không biết giá cả với lại ở đâu làm tốt, bác nào làm rồi cho ý kiến với

Hạng B1
21/7/04
84
8
8

Mục đích của đuôi cá là để thay đổi khí động học của xe mà bác :) (xe bám đường hơn ở tốc độ cao). Đuôi cá cao thì hiệu quả cao hơn, em đoán vậy (ở trên cao có nhiều gió hơn).

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Bữa trước em gắn đuôi cá ở Saigon Part giá 60USD, không biết ở chỗ khác có rẻ hơn không

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

Đuôi cá có tác dụng khí động học phải gắn kiểu gì cho chặt cơ bác ạ, chứ đuôi gắn như ở mình thế này thì không thể khí được vì em thấy nhiều cái "đít vịt" dán ở BMW bị bong, đuôi cá ở một số xe chỉ hơi đẩy tay đã bị kênh lên rồi.
Theo em gắn đuôi cá bi giờ thẩm mỹ là chính.

Hạng C
11/7/06
734
9.550
93

Độ xe phải có trình đâu đơn giản.Gắn linh tinh vớ vấn còn gây nguy hiểm vì thay đổi khí động học của xe.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Love_BMW

Độ xe phải có trình đâu đơn giản.Gắn linh tinh vớ vấn còn gây nguy hiểm vì thay đổi khí động học của xe.

chính xác, đã gắn đuôi cả là phải gắn thêm cả body's kit để phía trước cũng đằm xuống khi đi ở tốc độ cao :-D chứ ko phía đuôi ấn xuống, phía trước bênh lên thì thành máy bay phản lực mất ^_^

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: minh_camry

Da gan roi thi sao thao lam chi bac, cu gan di se lam cho Civic co ve the thao thoi chu co gi dau.

Đúng vậy, cho nên phải chọn cái đuôi cá nào đẹp phù hợp với xe, để sau này khỏi phải tháo ra gắn vào.