Hạng D
11/1/09
3.654
7.451
113
nơi xa lắm
Túm lại dư lày, e có nhóm bạn đang có contact với đại lý của KH, bọn em cũng đang chào hàng y tế, chủ yếu là khẩu trang và găng tay cho Tây lợn. Hàng thực, đạt chuẩn CE, FDA, trước khi nhận hàng là có SGS đầy đủ, có thể bao thông quan, giá có thể chào Exwork, FOB, CIF, door to door (mục này chủ yếu làm với Mỹ, Canada).

Tuy nhiên, đk thanh toán cũng rất khoai, TT 100% trước khi nhận hàng tại nhà máy (có thể 30%/50%/20% theo từng step), đại lý họ cũng méo có tiền, nên cần tiền để tt cho nhà máy trước khi được nhận hàng, LC cũng ko chịu, cái này do đại lý họ set chứ e ko thể thay đổi được.

Giá cả thì nhảy lambada tùm lum, loanh quanh tầm 65-70usd nhưng tuỳ lô.

Số lượng có thể lên tới 500k thùng (x1000) mỗi lô, tuỳ từng thời điểm sẽ được nhà máy cấp quota riêng cho từng lô.

Em cũng đang chào cho Tây Lợn, nhưng ít thì nó ko xuất, nhiều thì khách sợ rủi ro TT, cá nhân em thì cũng đéo thik nhiều vì rủi ro quá lớn, chả ai chịu trách nhiệm được, nhưng đảm bảo hàng thật, người thật, đang có xuất thật thôi.

Nếu các anh mua trong nước thì sẽ an tâm hơn, nhưng 1 công 40” hình như nó cũng chê đấy, bữa em làm deal cho 1 đơn vị trong nước nó méo thèm reply luôn.

Hợp đồng có thể ký trực tiếp 1 phần với KH, 1 phần với đại lý, nhưng nói trước là rất củ khoai, ko có máu liều thì rất khó làm, hic!
Thông tin giống vậy mình có cách đây 2 tháng, giá 70$, nhiều chỗ hỏi nhưng chưa thấy ai dám mua

• Wow
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng B2
12/10/16
113
3.456
94
43
6$ 1 hộp , 1 thùng 10 hộp , 1 hộp 10 cái. Giá này ko phải giá của em bán. Họ báo cho em cách đây 1 tháng. Em chốt order xong bắt CMTC kèm LOI , em thoả mãn xong thì nó chốn mất tiêu .
Chắc bác lộn. 100pcs/hộp, 10 hộp/thùng = 1000pcs chứ nhỉ?

• Like
Reactions: thangkt
Hạng D
26/7/08
1.922
57.546
113
Thông tin giống vậy mình có cách đây 2 tháng, giá 70$, nhiều chỗ hỏi nhưng chưa thấy ai dám mua

Bát nháo ghê lắm, người của em làm quản lý khu CN, cho dù quan hệ rất tốt với Conan, QLLT, Thuế vụ... nhờ vả cũng ko xuống làm việc được với KH, hoặc xuống thì họ đãi ăn nhậu 5 sao, nhưng hỏi mua thì chỉ cười thôi. Hiện h hàng sx ra bao nhiêu là đại lý gom hết rồi, trên mạng thì rất nhiều a cò, hứa hẹn đủ điều nhưng ko biết đâu mà lần.

Hạng B2
27/8/04
102
844
103
Tay nào nhận hàng, tay nào nhận tiền, toàn lừa đảo nhau không

• Like
Reactions: NamHung