Hạng F
29/10/16
11.598
22.264
113
Pháp
Bọn này phải chặt cu các bác ạ :l với lại trước em xem tivi thấy bên mình có chỗ bơm dung dịch vào trong xăm, thủng cái là dung dịch tự trào ra rồi lấp chỗ đấy luôn, cũng lâu rồi mà không thấy tv nhắc đến nữa... bác nào biết tung tích không?

Thay đổi tuỳ theo xữ dụng, 2B, 4B, 4X4 ... vân vân, bác tìm trên mạng sẽ ra thôi, giá có lẽ từ 300K trở đi 1 bình, Còn vấn đề xăm (champ) ruột thì không có đâu, loại tubless (không ruột)

mục mâm đó
Mâm nhôm không bị bác à, đợi lần sau thay bánh thì nó tháo ra, đánh sạch phần "cao su bám" ở mâm là xong .

Tập Lái
23/11/20
5
1
0
34
Thay đổi tuỳ theo xữ dụng, 2B, 4B, 4X4 ... vân vân, bác tìm trên mạng sẽ ra thôi, giá có lẽ từ 300K trở đi 1 bình, Còn vấn đề xăm (champ) ruột thì không có đâu, loại tubless (không ruột)

Mâm nhôm không bị bác à, đợi lần sau thay bánh thì nó tháo ra, đánh sạch phần "cao su bám" ở mâm là xong .
Cảm ơn bác, thế thì thà dùng lốp thường cho lành :D

Hạng F
29/10/16
11.598
22.264
113
Pháp
Cảm ơn bác, thế thì thà dùng lốp thường cho lành :D
Là dung dịch đó theo thể tích mà xữ dụng, chứ lốp là cao su, nhưng mâm niềng là nhôm hay sắt ... khác nhau, Với lại các đời xe sau nầy không còn ruột, xăm nửa ..

Hạng B2
23/5/18
454
204
43
41
Đồng Nai
Không xữ dụng khi lũng bên hông, đã viết trên .... do đó nếu như đâm kiểu nầy là em kh biết làm ... biết nói biết, kh biết nói kh biết ... kh xúi bậy . Thân !
Đây là hình ảnh mới thôi còn mấy lần nguyên con vít bắn tôn xuyên ngay giữa mình lấy ra, quay bánh xe là keo tự vá ngay. Thân

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Bọn này phải chặt cu các bác ạ :l với lại trước em xem tivi thấy bên mình có chỗ bơm dung dịch vào trong xăm, thủng cái là dung dịch tự trào ra rồi lấp chỗ đấy luôn, cũng lâu rồi mà không thấy tv nhắc đến nữa... bác nào biết tung tích không?
Cái dung dịch này, thì trước 1975 đã có. Thử nghiệm cho chạy qua bàn đinh, thì lắp lỗ xì. Nhưng thực tế, dung dịch này nó nằm trong ruột và nó ma sát với ruột, vỏ...nên nó bào mòn ruột, vỏ. Thế là săm lốp hư thủng trước khi cán đinh.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Thân các bác .... về chuyện lủng bánh hiện giờ có

Đây là bơm vá bình thường dành cho đinh nhỏ, xì lỗ mọt mà thôi, trong trường hợp chủ thớt với ách rô thì nó có một loại
Đây là một loại vá bánh mà các bác có thể thấy ở các garage, và các bác có thể tự làm được, nên để thêm cutter để cắt phần dư, nó bán thiếu ... đó các bác :):):)

Vá bằng cách này, thì cũng bị 1 lần, anh thợ vá rút đinh ra, lỗ nhỏ ngoáy cho rộng tí, rồi đâm nhét miếng vá vào....nhưng vẫn xì...thế để vậy chay về...thay vỏ mới lun.
Nên sau này cán đinh, để vậy , bơm thêm hơi chạy về lun...
  • Trong 2 trường hợp nên kiểm tra áp suất bánh sau khi vá đắp
  • Và cả 2 trường hợp không thể dùng cho bánh có ruột
  • Và cũng không thể sửa cho bánh bị đâm lủng ngang ....
  • Xữ dụng cho 2B và 4B không ruột

Hy vọng có thể giúp được cho các bác OS ... Em từng xữ dụng cả 2 loại. Cho nên có kinh nghiệm khá nhiều .... Thân !