Thảo Luận Chung Gặp cha này xin tránh dùm em

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI
Chẳng là vào hồi 18h30p hôm nay trời chập choạng tối E đang trên đường từ Nam Định về HN. Đến đoạn Đồng Văn cách trạm thu phí 3km lúc đó đang bon với tốc độ 55km/h. Một cha Taxi ko đèn, ko còi, ko xi nhan vượt ngang xe em, đúng lúc đó 1 xe công dài ngoằng phi tới . Cha taxi sợ quá nhằm thẳng đầu xe E táng xuống. Trời ơi hồn phách em lúc đó đc thăng hoa, nào thì tay vặn, nào thì chân đạp xe lết đi khoảng 15 m thì E mới làm chủ đc tốc độ. Xe E còn khoảng 1-2m nữa thì ăn vỉa và nhảy lên đường tàu, cũng may mà lúc đó ko có bác 2 B nào phía trong nếu có thì hôm nay E lĩnh đủ. Cay quá E liền rú ga đuổi theo định bụng táng cho cha này 1 trận đuổi đến trạm thu phí thì phải dừng lại vì xe E hết vé. Thế là để nó thoát đến bây giờ E vẫn đang ấm ức.
Dừng lại mua vé tiện kiểm tra vợ 2 may mà người ko sao, xe ko sao, và cũng ko đâm phải ai. Chỉ có ông già ngồi trong xe lao đầu vào kính.
Em xin đưa lên đây thông số nếu bác nào gặp cha này táng hộ em vài phát , hoặc nếu ko hãy tránh xa hắn ra kẻo mang hoạ
Matiz trắng BKS 29X-8887 xe số 37 của hãng taxi 8272727

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/9/04
5
0
0
RE: Gặp cha này xin tránh dùm em

Mọi thứ vẫn ổn là mừng cho bác rôì. Lần sau gặp cha này bác việc gì phải tránh mà bác dừng xe

Nhân tiện em khuyên bác đi đường trường nên thắt đai an toàn nhé - phòng hơn chống bác ạ!

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Thôi bỏ qua đi, người và xe không sao là may rồi, không nên chấp với các bác taxi, xe tải và xe công nông, thêm tàu hoả nữa. Tôi cũng hay chạy trên đường 1 nên cũng gặp nhiều tình huống tức lồi mắt nhưng vẫn phải nhịn thôi, các cụ nói "Một điều nhịn là chín điều lành" rất đúng cho những người như anh em mình. Nhưng xe bác là xe gì mà đuổi thằng matiz khoảng 3km mà không được .

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Em cũng nghĩ là "1 nhịn 9 lành" nếu bác đuổi được, hay tông vào xe nó thì giải quyết được vấn đề gì, hay chỉ thỏa "cái tức" trong chốc lát, nói dại có khi còn thiệt vào thân.
Quên nó đi bác.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Có nhiều người ỷ tay lái vững rồi chạy xe ẩu lắm các bác ạ. Cách đây chừng 1 tháng e lái xe đi Vũng Tàu.E chạy cỡ chừng 60-70km/h thì có 1 thằng Zace muốn wa mặt.E là tay lái còn non + có 2B bên trong nên chậm tấp wa phải.Thế là thằng Zace nó rú ga vượt e từ bên phải, khi xe nó wa được 2/3 thì nó đánh lái nhanh sang bên trái húc vào xe của em. Sườn xe của nó kéo một đường dài trên cảng xe. Củng may là e không bị lệch tay lái sang trái nếu không thì xe đã leo lên con lươn nằm rồi. Xong rồi nó chạy luôn, em chỉ biết trơ người ra, không biết làm gì hết. Lái xe mà nóng tính như cái thằng đó thì thật nguy hiểm các bác nhỉ!!!

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Thế là thằng Zace nó rú ga vượt e từ bên phải, khi xe nó wa được 2/3 thì nó đánh lái nhanh sang bên trái húc vào xe của em. Sườn xe của nó kéo một đường dài trên cảng xe. Củng may là e không bị lệch tay lái sang trái nếu không thì xe đã leo lên con lươn nằm rồi. Xong rồi nó chạy luôn

Cảnh này mới biết trong film Hollywood thôi nhé! Đúng là luật giang hồ trên đường.
Nghe thấy sôi tiết quá!

Nếu bác nhớ số xe của nó và có bằng chứng thì có kiện cáo gì được không?

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Chắc bác hoangkha chạy xe nhỏ nên bị thằng Zace ăn hiếp. Nếu xe bác ngang ngữa thì giữ cứng tay lái, đánh qua phải, đạp ga, múc hông nó, đảm bảo nó ăn đòn liền. Nhưng em nghĩ nhịn như bác cũng có điều hay giờ mới có chuyện để kể chứ. Đi đường nhiều lúc nóng quá cũng mất khôn.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

nhiều thằng chạy xe mất dậy lắm các bác ợ, cứ nhẩy lên xe là phi như ăn cắp. Mình biết chạy xe rồi mới thấy cái nỗi sơ khi ngồi cạnh mấy thằng chạy ẩu, hnọ em đi Hà Nam thằng ôn lái xe chở hội em đi con Lac mà chạy hỗn như gấu, em kể các nghe cái kiểu chạy xe của nó như thế này thì có lẽ là thằng này chỉ đến cuối năm là gặp hạn lớn, còn lặt vặt ko kể.
1. Đi trong phố: đường Tr.định hẹp như thế đoạn đuôi cá mà nó vượt lấn hết sang đường bên trái làm xe máy đi ng.chiều chỉ có lên vỉa hè mà tránh nó, may sao là mấy bà con gái chứ phải hội 9xxx thì nó oản cho vỡ mặt chứ đừng có nói là tránh.
2.Đường dài: nó đi sau cứ bám sát đuôi xe trước xong là nó ngóc đầu ra vượt luôn mà cũng chả mấy khi đèn còi, pha xin đường xe cùng chiều và ngược chiều, nó vượt mà xe đi ng.chiều cứ sát sạt vào nhau ấy sợ đến đái cả ra máu mất.
3. Vào HNam: vượt xe buýt ở bên trong (phải) bi nó ép cho ko vượt được tý đâm vào xe đạp cùng chiều đi trước, từ đó nó cũng đi cẩn thận được khoảng 20 km sau đó vào cao tốc Pháp Vân lại còn buồn ngủ nũa chứ? chạy Pháp Vân nó cho ae ngồi sau đầu chạm trần 02 lần.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: honam

nhiều thằng chạy xe mất dậy lắm các bác ợ, cứ nhẩy lên xe là phi như ăn cắp. Mình biết chạy xe rồi mới thấy cái nỗi sơ khi ngồi cạnh mấy thằng chạy ẩu, hnọ em đi Hà Nam thằng ôn lái xe chở hội em đi con Lac mà chạy hỗn như gấu, em kể các nghe cái kiểu chạy xe của nó như thế này thì có lẽ là thằng này chỉ đến cuối năm là gặp hạn lớn, còn lặt vặt ko kể.
1. Đi trong phố: đường Tr.định hẹp như thế đoạn đuôi cá mà nó vượt lấn hết sang đường bên trái làm xe máy đi ng.chiều chỉ có lên vỉa hè mà tránh nó, may sao là mấy bà con gái chứ phải hội 9xxx thì nó oản cho vỡ mặt chứ đừng có nói là tránh.
2.Đường dài: nó đi sau cứ bám sát đuôi xe trước xong là nó ngóc đầu ra vượt luôn mà cũng chả mấy khi đèn còi, pha xin đường xe cùng chiều và ngược chiều, nó vượt mà xe đi ng.chiều cứ sát sạt vào nhau ấy sợ đến đái cả ra máu mất.
3. Vào HNam: vượt xe buýt ở bên trong (phải) bi nó ép cho ko vượt được tý đâm vào xe đạp cùng chiều đi trước, từ đó nó cũng đi cẩn thận được khoảng 20 km sau đó vào cao tốc Pháp Vân lại còn buồn ngủ nũa chứ? chạy Pháp Vân nó cho ae ngồi sau đầu chạm trần 02 lần.

Thằng này gặp em trong phố, em quay đầu cho nó nửa viên gạch vào kính lái. Đố nó đuổi đc em.:mad:

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Chào các bác.
Em là thành viên mới cũng xin kể nỗi lòng em ra. Hôm vừa rồi đi làm về qua cây xăng đường Tàu Bay ( nay là đường Trường Chinh - HN), chắc bác nào đi qua lúc 5h chiều thì biết là nó đông thế nào, nhíc tí một. Thế mà có một bác đi xe Future - honda cứ lấn vào đầu xe em làm em phải dừng hẳn lại kéo phanh tay, em hạ kính ngó ra để xem thế nào thì bác ấy vặn ga và móc vào cản trước xe em, thế mà bác ý gõ bùm bùm vào nóc cabô xe em và chửi sa sả, nào là mày húc vào tao ( xe em vẫn đang kéo phanh tay), nào là thằng này d** biết lái xe, nào là chỉ có mày có ô tô thôi à, mày xuống đền cho tao đi..v.v.... Em cũng chưa nói gì mà mở của xuống xem thế nào, mấy chú công an gần đó cũng len vào, may mà có các bác xe máy cạnh đó nói là ông xe máy len lên và tự móc vào nên cũng đỡ. Thấy em lừ lừ nên bác future cũng chờn và tự gỡ xe ra, xe em bị xước sơ sơ, các chú công an đòi xem giấy tờ, em trình đủ nên các chú bảo đi đi. Lên xe rồi mà em vẫn thấy tức lộn ruột, chỉ muốn cho lão già kia một bạt tai xong lại tự thấy chuyện ko có gì nên tự an ủi rồi thôi.
Cá nhân em nghĩ rằng chẳng nhẽ mình đi ô tô là một tội hay sao mà, đồng bào ta cứ nhè ô tô mà bắt đền, khi mà lỗi là ở các bác ý ??? Em cũng biết rằng có những vụ tai nạn mà ô tô chẳng sai mà vẫn phải cho nhữ người sai tiền để cho xong chuyện. Trong trường hợp của em, em nghĩ là bác già Future kia phải xin lỗi em mới đúng, mà em nghĩ cũng chẳng bắt đền bác ý làm xước xe em đâu, thế nhưng bác ý cứ chửi vung lên??? Thực tình thì em cũng ko hiểu nếu các bác xe máy xung quanh ko nói giúp thì chắc là phải lập biên bản với công an rồi ... thôi, càng viết em càng buồn cho cái văn hóa đường phố của mình các bác ạ.