Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
Số là như dzầy: Kamelot đang trong giấc ngủ nồng nàn, thấy mình ngồi Jeep, hai bên có 2 mỹ nhân mặc bikini xinh như mộng, tươi như hoa, đậm đà như cafe TRung Nguyên đang âu yếm thì "tít, tít" điện thoại reo, hai em biến mất, chỉ có mình nằm chỏng chơ trên giường.
Nhìn vào điện thoại thì hơn 6 giờ sáng, chửi thầm " đứa nào đã biết tính ông mà còn gọi giờ này quậy phá, ông thì cách cổ..."
Nhìnvào tên người, một hàng chữ dài lòng thòng Minh Châu Sờ tui đi ông, ặc, té ra ông bạn vàng dưới KiêN Giang, khônghiểu có phải vì gió mùa Đông Bắc thổi về hay sao mà bỗng dưng chạnh lòng nhớ tới Kamelot này nêngọi địên thăm hỏi ngay giờ nghiệt thế này.
Sau cuộc điện đàm tố chành ( vì bạn vàng sợ hao tiền địên thọai 8 với kamelot), té ra bạn vàng đọc trênbáo thấy có người bán con Jeep Willy, máu tham hễ thấy xe Jeep là mê, nên cầm lòng không đặng, quyết định giấu vợ rút tiền mua thêm con Willy nữa để sưu tầm cho trọn bộ. Ngặt nỗi xe bán ở tận SG mà xác lại ở Kiên Giang, nên bạnvàng Minh Châu ngỏ ý nhờ Kamelot đến coi giùm xe. Kamelot phải thú thật là không rành về Willy, nênchỉ tới coi giàn đồng còn ngon hay không, máy móc chạy êm hay không thôi, nếu được thfi mời bác quá bộ lên xem xe mà đặt cọc hay rước luôn em nó về dinh.
Tỉnh ngủ, Kamelot vội gọi điện cho người bán xe, nguyên văn cuộc điện đàm được Tổng cục II tình báo khu vực phía Nam ghi nhận lại như sau:
Kamelot: Alo! Anh định bán chiếc xe Jeep phải không ạ?
Đầu dây: ( giọng già già cỡ 50 tuổi) Đúng rồi
Kamelot: Anh bán chiếc xe giá bao nhiêu tiền vậy?
Đầu dây: 62 triệu
kamelot: Anh cho hỏi lại, xe anh đăng báo là Willy USA, cái này chung chung quá, anh có thể cho biết xe anh là đời nào không?
Đầu dây: ( Cao giọng) Anh nghe nè, xe của tui không phải là Jeep Irag nghe chưa, Jeep Irag không có giá đó
Kamelot: Dạ em biết mà, vậy nó là đời nào anh?
Đầu dây: ( Giọng chắc nịch) Xe của tui là Willy bầu!!!!!!!!!!!
Kamelot: Dạ anh nói vậy em chưa có hiểu, xe của anh không phải Jeep bầu chứ?
Đầu dây: ( Gằn giọng) Xe của tui là Willy bầu nghen
Kamelot: Vậy Willy bầu nó là đời nào? Anh nói cho em biết cụ thể đời xe đi chứ nói theo cách gọi như vậy em đâu có biết là Jeep đời nào....
Đầu dây: ( Lớn tiếng) Anh nghe nè, tui là Cha của Jeep đây, anh đi kêu ai rành về Jeep đi mà coi xe nghen...
( Cúp máy cái rụp)...
Kamelot ngơ ngác, ừ thì đúng là Kamelot không rành về Jeep Willy, nên mới không biết "Willy bầu" là xe nào, mà không biết thì mới hỏi. Sao có may mắn gặp được "Cha của Jeep"mà hỏi thì ăn nói sốc óc vậy trời. Thôi đã lỡ hứa với bạn vàng rồi nên cũng đành cắn răng mà giải quyết cho xong, bèn phone lại cho bạn vàng hỏi địa chỉ rồi tìm đến.
Đường sá xa xôi bụi mù mịt, từ Thủ Đức chạy qua Q.9, tìm đường Nguyễn Văn Tăng( AHQĐ Tư Tăng) để xem chiếc Jeep, âu cũng là chuỵên thú vị.
Chạy tới địa chỉ thì đã thấy chiếc xe gắn tấm bảng "xe bán" tổ chảng trên kiếng. A đây rồi! Cầy tơ bảy món! mà ủa ủa, sao lại là xe Jeep bầu hở trời? Xe thì không mới mẻ gì, trông giống hệt mấy chiếc xe hồi nẳm Kamelot đi học trường lái xe ở Cộng Hòa, vậy mà nó được mệnh danh là "Willy bầu" thì thiệt là bó chiếu.
Thôi, tạm biệt chiếc xe mà vì mầy Kamelot bị xài xể, cũng khỏi càn vô để gặp mặt "Cha của Jeep" luôn cho đỡ mất công. Kamelot ra roi quất con ngựa sắt của mình quay lưng trở lại, Bạn vàng ơi, ráng đợi lần sau nghen...

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Bác Kam gặp phải chủ xe chảnh mà xạo rồi. Uổng công đi cả đoạn đường xa rồi lại lầm lũi đi về tay không:( Ừ thì coi như "vô duyên", còn hơn để bác Minhchau đi 300 cây số lên SG thì còn tội nghiệp hơn nữa

Hạng B2
15/4/09
135
0
0
@Kamelot.Uổng công quá,đả đến tận nơi rồi mà không ráng..kiên nhẫn chút síu để găp CHA CỦA JEEP chứ willy bầu thì có gì đâu mà xem.

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Hôm rày mình bận làm mấy chiện tào lao này đây :

[link=http://www.otosaigon.com/forum/file:///E:/hinh%20lon/toan/HINH%20LON%20CO%20NHUNG/120x120/]
Mém gặp "Cha của Jeep"

Lại nữa này

Mém gặp "Cha của Jeep"

[/link]

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
, mắc cười quá bác ui. Sao bác không tìm gặp luôn''Cha của Jeep xem mặt mũi chả ra sao:D

Hạng D
15/7/07
1.805
11.449
113
jeep1945 nói:
@Kamelot.Uổng công quá,đả đến tận nơi rồi mà không ráng..kiên nhẫn chút síu để găp CHA CỦA JEEP chứ willy bầu thì có gì đâu mà xem.
Dạ bác Đạt ơi, em cũng tính ghé vô để làm bộ coi xe, chụp hình xe, rồi chụp luôn cái bản mặt "Cha của Jeep" post lên đây cho bác với bà con xem có quen biết hông, nhưng mà cơ khổ, em đi luôn vì mấy lẽ:
1/ Quên mang theo máy ảnh.

2/ Sợ vô nhà có khi gặp tới "Ông nội của Jeep" luôn

3/ Sợ nói chuyện một hồi cái kiểu nói sốc óc đó em chịu không nổi, khéo cuối năm tốn tiền bồi thường thang thuốc quá

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
vnsimvn nói:
Oai' ! sao kon Jeep nay` lại tay lai' nghịch ! Chu' dung` Photoshop ah

Thì nhìn cái an-ten là biết rùi

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
[size=3 font="times new roman"]Bác Kam nhà ta vậy mà cũng bị lừa, em thấy đăng Willys bầu là em biết tay này chắc vớ phải xe của ai giờ bán lấy lại vốn nên bán chứ “Willys bầu” là khái niệm chưa có trong từ điển[/size]