Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/12/15
5
18
3
39
Em sẽ trả lời lần cuối cho các vấn đề các bác nói từ sáng đến giờ : có một số bác bảo em khoe gia thế công an, hù dọa các kiểu v.v...
Em không biết nếu là trường hợp của các bác : đã đặt cọc, nhưng gọi cho người đó họ ko nghe máy, nhắn tin không trả lời. Lấy máy khác gọi thì bảo bận. Hẹn gọi lại nhưng cũng không gọi. Sáng hôm sau search thấy có trường hợp bị sale công ty đó lừa lấy tiền. Xác định mình nằm trên thớt. 90% là mất tiền rồi. Thì có gì em phải show ra hết để coi như là to mồm bảo vệ bản thân đi. Là em thì em làm vậy, còn bác nào văn minh hơn thì em xin hóng để học tập xem trường hợp của bác, bác sẽ xử người ta ra sao.
Có người nói 5 triệu có là cái gì mà ầm ĩ vậy. Xin thưa với các bác. Các bác nhà giàu lắm tiền, em không theo kịp. Không biết bán xe thiếu 5 triệu các anh showroom có chịu bán thiếu cho em không ? Vả lại tiền đó là tiền cả nhà em dành dụm tích cóp mấy chục năm mới có được. Nên mỗi đồng tiền mình làm ra đều quý.
Chắc chắn có bác bảo là xxx mà, ăn tiền của thiên hạ chứ tiền gì của mình. Người khác như thế nào em không biết, nhưng ba em đi bảo vệ cho các bác CT Nước và BThư mấy chục năm chưa hề ăn 1 đồng bạc nào của nhân dân. Nhà em vẫn chỉ làm công ăn lương. Bác nào không tin, em miễn tranh luận, vì đây là vấn đề cá nhân. Tin hay không tin tùy vào mỗi người.
Riêng sự việc tại Ford Phổ Quang, các bên liên quan cũng đã giải quyết êm thấm. SG Ford cũng có thiện chí giải quyết với gia đình em nên gia đình quyết định tiếp tục mua xe tại đây.
Em mong topic này được kết thúc tại đây. Cảm ơn các bác sáng giờ đã nhiệt tình chém :)

Hạng D
13/1/15
1.021
2.800
113
Em sẽ trả lời lần cuối cho các vấn đề các bác nói từ sáng đến giờ : có một số bác bảo em khoe gia thế công an, hù dọa các kiểu v.v...
Em không biết nếu là trường hợp của các bác : đã đặt cọc, nhưng gọi cho người đó họ ko nghe máy, nhắn tin không trả lời. Lấy máy khác gọi thì bảo bận. Hẹn gọi lại nhưng cũng không gọi. Sáng hôm sau search thấy có trường hợp bị sale công ty đó lừa lấy tiền. Xác định mình nằm trên thớt. 90% là mất tiền rồi. Thì có gì em phải show ra hết để coi như là to mồm bảo vệ bản thân đi. Là em thì em làm vậy, còn bác nào văn minh hơn thì em xin hóng để học tập xem trường hợp của bác, bác sẽ xử người ta ra sao.
Có người nói 5 triệu có là cái gì mà ầm ĩ vậy. Xin thưa với các bác. Các bác nhà giàu lắm tiền, em không theo kịp. Không biết bán xe thiếu 5 triệu các anh showroom có chịu bán thiếu cho em không ? Vả lại tiền đó là tiền cả nhà em dành dụm tích cóp mấy chục năm mới có được. Nên mỗi đồng tiền mình làm ra đều quý.
Chắc chắn có bác bảo là xxx mà, ăn tiền của thiên hạ chứ tiền gì của mình. Người khác như thế nào em không biết, nhưng ba em đi bảo vệ cho các bác CT Nước và BThư mấy chục năm chưa hề ăn 1 đồng bạc nào của nhân dân. Nhà em vẫn chỉ làm công ăn lương. Bác nào không tin, em miễn tranh luận, vì đây là vấn đề cá nhân. Tin hay không tin tùy vào mỗi người.
Riêng sự việc tại Ford Phổ Quang, các bên liên quan cũng đã giải quyết êm thấm. SG Ford cũng có thiện chí giải quyết với gia đình em nên gia đình quyết định tiếp tục mua xe tại đây.
Em mong topic này được kết thúc tại đây. Cảm ơn các bác sáng giờ đã nhiệt tình chém :)

thôi, mình ko dám còm nữa

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng B2
22/10/14
241
417
93
33

Ấy dành cho mình 1 cái hẹn được không, ở một nơi tràn đầy nghiêm túc đấy? Ấy làm cho mình có nhiều ấn tượng tốt đẹp với ấy quá ! Được trò chuyện cùng với ấy chắc mình sẽ có được những khoảnh khắc thú vị lắm !

Hạng B2
22/10/14
241
417
93
33
Mình tin ấy, mình cam kết đứng về phía của ấy để cùng nhau chống lại bất công, bất hòa.

• Like
Reactions: oldman_saigon
Hạng B1
27/1/14
58
100
18
Nếu ai cũng biết đặt mình vào vị trí người khác thì cuộc đời đã đẹp biết bao. Không phải việc của mình, tiền của mình thì ai cũng có thể phán như đúng rồi.

Bác chủ thread mua bán ko rành post lên nhờ mọi người giúp, thay vì nhận sự tư vấn, hướng dẫn thì cuối cùng lại nhận đủ gạch đá chỉ vì mỗi việc "có liên quan xxx". Còn bác sale mua bán mà hứa hẹn lung tung, thất tín với khách hàng thì chẳng thấy ai đá động gì.

Khổ thân!

• Like
Reactions: Tomail and Ban
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
thằng sêu ... ngày chủ nhật đạt doanh số ... tối về nhậu lết bánh .... sáng thứ 2 lật gọng nằm nhà .. ai gọi ...nó chửi vì xỉn cmn chưa tỉnh
chủ Sô-Dum Phò... từ thứ 2 đến thứ 3 không biết thằng sêu trốn đâu mất .. lại bị khách chửi lừa gạt ... chiều thứ 3 mới biết chắc thằng chết dẫm kia nó có thu tiền .... phải vát mặc mo đi xin lỗi ....

anh lơ xe ... hóng hớt bậy bạ từ chủ Sô-dum .... bị CA hỏi thăm .... đang thun cả củ cải ...

Nếu ai cũng biết đặt mình vào vị trí người khác thì cuộc đời đã đẹp biết bao. Không phải việc của mình, tiền của mình thì ai cũng có thể phán như đúng rồi.
Bác chủ thread mua bán ko rành post lên nhờ mọi người giúp, thay vì nhận sự tư vấn, hướng dẫn thì cuối cùng lại nhận đủ gạch đá chỉ vì mỗi việc "có liên quan xxx". Còn bác sale mua bán mà hứa hẹn lung tung, thất tín với khách hàng thì chẳng thấy ai đá động gì.
Khổ thân!
... thằng sêu nó có cho tờ giấy ký tên nhận tiền ... mà nó lại đứng bán hàng trong Sô-dum Phò .... trốn đâu cho thoát ???
Theo bác ai là đáng chửi nhất ?
mềnh giống anh lơ xe thấy CA là ... thun cmn củ cải rồi .... nên nói nhanh lắm .....thằng chủ Sô-dum Phò là đáng chửi nhất ... chủ sô-dum éo ra đứng bán hàng ... thuê mấy sêu ....con lừa !!!!!

Tập Lái
9/9/12
30
43
18
dạ em là người hồi sáng có tiếp chuyện 2 bác vào lấy cọc đây. 2 bác vào em thấy cầm phiếu thu cọc 5tr là em nghi vụ này em có hỏi thăm mời 2 bác ngồi và làm trà đá cho bác uống. hỏi thăm thì biết sale đã nộp 5tr vào công ty vào sáng thứ 2 có báo bên KH là cầm cmnd lên lúc 2h chiều thứ 3 để nhận cọc nhưng 2 bác lên lúc 11 giờ thì bạn sale cũng có tiếp chuyện và ban giám đốc cũng có người ngồi tiếp chuyện 2 bác rồi 2 bác cũng vui vẽ cười nói nhận lại tiền cọc bình thường. 2 bác cũng có nói về kêu đóng cái topic lại gì đó mà gio em thấy còn căng như giây đàn.

- vã lại em thấy có một số bac vào cmt nói này nọ về đại lý khi chưa biết chuyện gì đang xảy ra. thì vô tình cac bac đang làm mất uy tính đại lý, mong các bác hãy tìm hiểu rỏ ngọn ngành trước khi nói. em xin nhắc lại Chủ trương của ban tổng giám đốc Không bao giờ lấy luôn tiền cọc của KH khi KH không mua xe tại SGF.

• Like
Reactions: daeseejun2015
Status
Không mở trả lời sau này.