Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Thực ra thì chả ai muốn đậu xe 1 cách vô ý đâu, do hoàn cảnh mà ra cả. Cái xh này, mà cụ thể là mấy đứa đày tớ chả bao giờ biết lo cho chủ về vấn đề này, nên mấy ông chủ phải đỗ đâu đc cứ đỗ. Nói như thế k phải là ủng hộ cho hành vi vô thức, chỉ mong khi va chạm chúng ta hãy bình tĩnh mà cư xử cho nhân văn. Sơn đỗ ngu hay phá hoại xe ...không khẳng định đc mình thông minh hay ý thức hơn kẻ khác đâu. Theo e, bực lắm thì chỉ nên xì lốp thôi, :)

Tập Lái
2/7/19
5
12
6
28
Vậy là xe Grap đó chỉnh đèn cos cao quá đó bác.
Này grab bike bác ạ, ngó qua thấy đèn báo bật pha xanh lè, với lại cũng ngó nghiêng nhìn ng rồi mới dám nhắc, ko thì chắc im luôn :))

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Gặp mấy thể loại này thì còn dằn mặt bằng gạch dc, chứ gặp mấy người mà bật pha trong tp thì khó hơn.

Bữa em đi xe máy, có con xe máy của ông chạy grab đằng sau bật pha sáng lóa cả mắt. Dừng đèn đỏ thì em nhắc tắt pha đi chứ chói mắt quá, xong thì ông grab ngó lơ. Em nhắc lại thì ổng tắt mịa nó đèn xe luôn chứ ko tắt pha. Em bó tay, chán ko thể tả luôn.
Nhiều con bò còn gắn thêm 2 cái đèn phụ rồi bật lên. Tưởng thế là oai. Đúng là bò, suy nghĩ khác người quá

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Thực ra thì chả ai muốn đậu xe 1 cách vô ý đâu, do hoàn cảnh mà ra cả. Cái xh này, mà cụ thể là mấy đứa đày tớ chả bao giờ biết lo cho chủ về vấn đề này, nên mấy ông chủ phải đỗ đâu đc cứ đỗ. Nói như thế k phải là ủng hộ cho hành vi vô thức, chỉ mong khi va chạm chúng ta hãy bình tĩnh mà cư xử cho nhân văn. Sơn đỗ ngu hay phá hoại xe ...không khẳng định đc mình thông minh hay ý thức hơn kẻ khác đâu. Theo e, bực lắm thì chỉ nên xì lốp thôi, :)
Chắc em sẽ xì lốp vài lần, định mệnh, luôn có vài thằng đậu trước nhà rồi bỏ đi 4-5 tiếng mới quay lại

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Ko phải đâu bác, em loay hoay tìm cách “giáo dục lại” vì cafe trong khu em ở nằm ở con đường lớn cho đậu xe thoải mái, nhưng tụi trẻ chỉ đậu ngay phía trước cafe, xích lên một khúc thì nó làm biếng đi bộ nên chạy vô đường nhà em cho gần, mà gần hơn cũng chỉ khoảng 50 bước chân chớ nhiêu! Nè bác coi, đường 4 lane có bóng cây mà dứt khoát ko đậu:
Gặp tài xế vô ý thức các bác làm gì ko?

Attachments

Hạng C
20/4/19
687
237
86
Em đã thấy hàng xóm của em xì lốp của xe đậu trước nhà. Sau nhìn tx mặt méo xẹo cũng thấy... thương thương.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Dễ lắm! Bác cứ giả vờ gọi báo công an phường là có cái xe đậu sai luât chắn hết lối đi đậu ở đây lâu quá ảnh hưởng đến giao thông khu vực nhà bác quá.

Công an tới bác cứ giả vờ là chủ xe ra chửi bới công an và thách thức mấy chú công an cẩu xe đi. Bố mày không cần trình giấy tờ cho chúng mày. Có ngon cẩu xe bố mày đi đi rồi biết tay bố mày. Thế là cái xe sẽ được cẩu đi đường thông hè thoáng và người chủ xe thật sự sẽ phải trả giá.:D:D:D

Cái này ý kiến riêng của em thôi nhé! Còn các bác có dám làm không chứ em ko có dám làm đâu :p:p