Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
Gặp xe máy liều,  xe Toyota Fortuner suýt gây tai nạn khi vượt mặt

Trên các đoạn đường đang thi công, khi vượt các xe khác các bác không chỉ chú ý nhiều tới các xe ô tô ngược chiều mà phải còn đặc biệt chú ý tới các anh xe máy liều lĩnh.[pagebreak][/pagebreak]

Trong trường hợp này bác Fortuner đã đánh lái quá mạnh suýt gây hậu quả nghiên trọng, cũng may container phanh kịp thời. xe Fortuner bị nổ lốp bên tài, nằm gác bụng trên ụ đất.

em xin bổ xung thêm tí thông tin: do là đoạn đường đang thi công và trời sắp tối nên cả xe em (tải 2.5t) và cont đều chạp khá chậm (<50km/h), phía bên phải có hàng cọc tiêu nên cont không thể tránh sát lề đc, phía bên đường ngược lại mặt đường thi công tương đối bằng phẳng, xe máy có thể chạy bình thường (hơi bụi tí). Đoạn xảy ra vụ này nằm ở Xã Hàm Kiệm, Huyện Hàm Thuận Nam, Bình Thuận.

Cập nhật: chiều tối ngày 9/9, cách hiện trường vụ Ft vượt mặt 200m xảy ra vụ này http://tuoitre.vn/tin/ban-doc/20140910/binh-thuan-hai-o-to-tong-truc-dien-3-nguoi-chet/643957.html .
Đây là đoạn đường khá nguy hiểm, bác nào hay đi PT chú ya nha
cách đây vài ngày và cách nhau 1km http://www.tienphong.vn/xa-hoi/hai-me-con-bi-xe-tai-can-chet-khi-ve-gan-den-nha-753782.tpo

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
hình như vượt bị đấu đầu với xe 7c ngược chiều nên đánh lái mạnh quá lao ra khỏi đường luôn.

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
hình như vượt bị đấu đầu với xe 7c ngược chiều nên đánh lái mạnh quá lao ra khỏi đường luôn.
thằng xe máy màu vàng không chịu nhường bác ơi, nó "võng" 1 phát bác Fortuner cứng lái sang phải luôn :3dandap:

Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
Esp trươˋng hợp này đc đem gia´m định lại laˋ ko nhỉ? Em thâ´y nha˜n hiệu thần thánh maˋ lái xe ko cẩn thận cu˜ng tèo như thường. Nhưng chiê´c xe an toàn 1 chu´t vẫn đảm bảo hơn mâ´y xe miˋ ăn liền này nhỉ

• Like
Reactions: LongBĐ
Hạng B1
29/1/09
95
59
18
thằng xe máy màu vàng không chịu nhường bác ơi, nó "võng" 1 phát bác Fortuner cứng lái sang phải luôn :3dandap:
Xe máy chắc không dám nhường bác ơi, bên phải đang thi công, đi vô trượt té là chết chắc. Thà đè mặt lỡ đâu còn được nhường.

Hồi quốc lộ 51 đang thi công, em chạy xe máy từ VT về SG mà có khúc mém chết. Do đường rải đá dăm, xe chạy vô nó lạng thấy gúm, oto đằng sau thì thúc đít, hộ lan thì khúc hở khúc đóng. Em nghĩ lỡ đâu té xe, người quăng xuống là coi như hộ lan nó chẻ làm 2 luôn.