Hạng C
23/11/09
507
568
93
HCM
Em đã lâm vào trường hợp sau khi nhường mình lâm vào thế nguy hiểm, vậy nên chỉ nhường khi mình vẫn an toàn sau đó nhé.

• Like
Reactions: baonguyen24
Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Để tránh phiền phức, tai nạn và sân si kéo tới mà phải nhường. Lại cũng tùy hoàn cảnh thái độ xe phạm Luật.
Những nước có Luật nghiêm khắc và Hành Luật đâu ra đó thì sẽ rất ít thấy cảnh đã đi ngược chiều mà còn ngông nghênh thách thức.
Ví dụ ở xứ này, nơi có 2 tiên đề về Luật, cơ bản cần hiểu:
1. Cái gì Luật ko có, ko cấm là có thể làm.
2. Đã đúng Luật thì bảo toàn được Luật bảo vệ, mọi thứ ngược lại đều sai.
Chính vì lẽ đó mà đã Phạm Luật ( vì bất cứ lý do gì!) thì nên khiêm nhường, biết lỗi xin Tha Thứ thì may ra Họ sẽ Nhường và bỏ qua. Còn ko, gặp mấy thằng chịu chơi, máu nóng là Nó đụng luôn ...rồi Nó gọi CS...Còn đã sai còn sân si, mở cửa bước ra kiếm chuyện thì...sẽ từ chết đến bị thương là đúng nghĩa!
Nó đúng Luật thì Nó chả sợ thứ gì mà còn được đền bù!

Hạng B1
15/11/08
99
48
18
còn tuỳ xe ngược chiều nữa, thuộc 1 trong tứ đại hung thần "Nhất khách, nhì ben, tam bồn, tứ buýt" thì nhường còn lại e đấu tuốt, nó có thể chửi đc mình nhưng có video thì cả nhà nó sẽ bị cả làng chửi

Hạng D
14/1/13
1.777
1.585
113
Cương làm gì, nó có làm các a vui hơn ko, chưa kể an toàn cho mình nữa.

Hạng C
25/10/20
825
972
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Tui Auto nhường tất cả mọi thể loại xe. Nhất là chạy đường dài, bạn nào thích vượt mình đá hẵn xi nhan cho vượt luôn. Rồi mình thong thả đi. Khoẻ :)

Hạng C
6/3/12
805
453
63
Trong đa số trường hợp, nếu quan sát đủ điều kiện an toàn cho xe ngược chiều (hoặc xe chạy sau) vượt thì tôi đều chủ động bật đèn xi nhan thông báo nhường trước khi họ bật đèn xin vượt. Đi như thế vừa an toàn mà hai bên đều vui vẻ, các xe vẫn thông thoáng, bon bon :)

Còn khi chưa đủ điều kiện an toàn thì tất nhiên là phải từ chối nhưng sau đó thấy đảm bảo thì lại chủ động nhường thôi :)

• Love
Reactions: TAK40
Hạng B1
10/5/13
93
78
18
Nhường anh ơi, mấy đứa đó ít uống trà giải nhiệt, nóng trong ))

Hạng B2
25/10/18
133
1.930
93
41
Ra đường, nhường được ai thì nhường các anh ơi. Lúc mới lái em cũng hay có tính bực tức khi bị chèn ép, nhưng sau này em thấy nên trầm tĩnh khi lái xe, mục tiêu chính là di chuyển an toàn, không gặp rắc rối trên đường.
Em có 1 ông sếp từ ngoài HN vào HCM họp, em và ông ấy ngồi ucf trên cao nhìn xuống đường thấy cảnh ve quẹt xe máy nhẹ làm 1 xe ngã xuống đường, xe va quẹt dừng lại giúp đỡ nạn nhân, rồi 1 anh grabbike cũng dừng lại giúp. Sếp bảo "trong này hiền quá, chứ vụ này mà xảy ra ở ngoài kia là đã có choảng nhau rồi".

• Like
Reactions: RongChoi24