Hạng B2
6/4/07
358
49
28
46
Saigon
www.carmen.vn
Có vẻ garage chuyên sửa Fiat và các dòng xe mekong hơi ít nhỉ, chắc là em phải mở 1 garage chuyên sửa các dòng xe này thôi, vì em có người nhà làm thợ máy cho MK với thâm niên gần 20 năm rồi.

Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Em không lạm bàn vần đề này nhưng kim phun Mêkong bán 4tr bán, em có chứng từ của mì kong nè tại vì em mới thay kim phun máy số 4

Hạng B2
12/3/13
133
34
28
Chính xác, MK bán giá đó, nhưng ngoài MK vẫn có nhiều nơi bán, và những nơi này mấy Garage hay mua về bán cho khách, chứ họ không dại gì vô MK mua cao về khó kê giá.

Hạng B2
12/3/13
133
34
28
Hy vọng, DT Garage Company, sẽ xem lại mình và nói đi đôi với làm,- cần có một người giám sát kỹ thuật thợ làm, xong việc kiểm tra lại, lau sạch khu vực đã làm giao xe cho khách hang.
Những xe mà khách hàng để lại qua đêm cần che đậy cho người ta, Linh kiện đã tháo ra nên có kệ xếp cao lên bảo quản khô ráo. Tôi thấy vứt tứ tung, bụi bám đầy, gỉ sét - không tôn trọng tài sản của khách hàng. Tuy xe có giá trị không cao bằng Mer, BMW - nhưng là tài sản của họ - ky cóp mới mua được , hơn nữa xe cũng là bạn, là V2 là nơi cả gia đình họ ngồi, là nơi họ tâm tình- Thợ không tự tiện ngồi vào , ngủ trong đó. Luôn khoe là làm ở Hãng 20 năm, hình như ko phải...
Về giá cả: có thể mắc hơn nơi khác 10% ( ok) nhưng sản phẩm phải ok - đảm bảo tiền đếm không kịp.

HaH confirmed
Hạng B2
28/5/08
475
61
28
ckdl nói:
Hy vọng, DT Garage Company, sẽ xem lại mình và nói đi đôi với làm,- cần có một người giám sát kỹ thuật thợ làm, xong việc kiểm tra lại, lau sạch khu vực đã làm giao xe cho khách hang.Những xe mà khách hàng để lại qua đêm cần che đậy cho người ta, Linh kiện đã tháo ra nên có kệ xếp cao lên bảo quản khô ráo. Tôi thấy vứt tứ tung, bụi bám đầy, gỉ sét - không tôn trọng tài sản của khách hàng. Tuy xe có giá trị không cao bằng Mer, BMW - nhưng là tài sản của họ - ky cóp mới mua được , hơn nữa xe cũng là bạn, là V2 là nơi cả gia đình họ ngồi, là nơi họ tâm tình- Thợ không tự tiện ngồi vào , ngủ trong đó. Luôn khoe là làm ở Hãng 20 năm, hình như ko phải...Về giá cả: có thể mắc hơn nơi khác 10% ( ok) nhưng sản phẩm phải ok - đảm bảo tiền đếm không kịp. 
Cái này đúng là DT Cần xem lại nè! Góp ý rất thật và chân tình đó.
Có một lần em ghé chơi, thấy mấy Bác ráp lại quạt gió cho một em SY, tìm hoài không thấy bolt cũ nên ra chợ mua vài con đểu về đem cưa sắt ra cưa rồi gắn vô nhìn phát ớn, Bác chủ mặt nhăn như khỉ ăn ớt. Em thì thấy sợ quá, thay mỗi cục cao su phuộc mà không dám chớp mắt, còn phải nhúng tay vào vì nhìn mấy em học việc làm ngứa chịu không nổi.
Hy vọng giờ thì các em cũng thạo việc hơn rồi.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
21/8/13
51
7
8
e cũng mong DT "phê và tự phê" để nâng cao chất lượng dịch vụ phục vụ v2 chúng e.

Hạng B2
12/3/13
133
34
28
Duy thạch làm xe rất ẩu, giá lại cao, chảnh chọe, ta đây...20 năm MK..., nghiệp dư quá xá.

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
Hình như ckdl bị Trilv kích động gài bẫy như phóng viên báo mạng gài bẫy NS Nguyễn Ánh 9.

Hạng B1
21/8/13
51
7
8
oan cho e quá bác ạ, e chỉ mong có vài địa chỉ gara fiat để mà không hài lòng nơi này thì có nơi khác để ghé.
theo e DT làm tốt bằng chứng là có nhiêu người vào gara bác ấy, làm dịch vụ thì không thể nào đáp ứng được 100% khách hàng cả

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/8/13
51
7
8
hnay e mới lấy xe từ DT về, theo e thì giá cả rẻ, e cũng có hỏi sao tiền công ít vậy? e làm hơi bị nhiều: thay két nước, thay cam gì đấy (không biết chủ cũ nó thay lúc nào, thay luôn cho chắc), đi na mô hỏng (tháo ra đi sửa), máy lạnh không lạnh (tháo ra làm lại ống eo gì đó) thay nhớt, lọc nhớt, lọc gió...kiểm tra đủ thứ..chuyển còi lên trên, đai ắc qui...dọn bên trong...tổng hết 11tr5. (e nghĩ phải đến 13-14tr)
chỉ có vấn đề là xe nhiều quá mà thợ thì ít