Hạng B1
26/2/15
89
65
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
[ CẨN THẬN VỚI GHẾ DA NEW SORENTO ]
Xe em (T03/2016) sử dụng một thời gian do ghế màu ghi xám nên thấy hơi có vết bẩn. Em dùng khăn mềm ẩm vệ sinh và hơi mạnh tay thì ra thế này.
Em đem ra hỏi mấy bác chuyên về da, simili thì được biết ghế em này là da thật nhưng có sơn 1 lớp bên trên (Gọi tắt là Da Sơn). Khi tác động 1 lực đủ mạnh nó sẽ bị tróc lớp sơn đó.
Em phải đi sơn lại ghế này mất 1 chai và hiện như mới ban đầu. Tuy nhiên em muốn hỏi anh em trong hội để có kinh nghiệm vệ sinh em nó đúng cách:
1. Không biết anh em trong hội có ai bị tương tự như thế này chưa ạ?
2. Và các bác dùng sản phẩm gì để vệ sinh ghế, bảo dưỡng da ạ?
GHẾ DA XE BỊ TRÓC KHI VỆ SINH MẠNH TAY
GHẾ DA XE BỊ TRÓC KHI VỆ SINH MẠNH TAY

Xin cảm ơn anh em!

Hạng B1
8/11/14
99
16
18
41
[ CẨN THẬN VỚI GHẾ DA NEW SORENTO ]
Xe em (T03/2016) sử dụng một thời gian do ghế màu ghi xám nên thấy hơi có vết bẩn. Em dùng khăn mềm ẩm vệ sinh và hơi mạnh tay thì ra thế này.
Em đem ra hỏi mấy bác chuyên về da, simili thì được biết ghế em này là da thật nhưng có sơn 1 lớp bên trên (Gọi tắt là Da Sơn). Khi tác động 1 lực đủ mạnh nó sẽ bị tróc lớp sơn đó.
Em phải đi sơn lại ghế này mất 1 chai và hiện như mới ban đầu. Tuy nhiên em muốn hỏi anh em trong hội để có kinh nghiệm vệ sinh em nó đúng cách:
1. Không biết anh em trong hội có ai bị tương tự như thế này chưa ạ?
2. Và các bác dùng sản phẩm gì để vệ sinh ghế, bảo dưỡng da ạ?
View attachment 766925 View attachment 766926
Xin cảm ơn anh em!
Bác sử dụng dung dịch gì để vệ sinh vậy?

Hạng B1
8/11/14
99
16
18
41
Dạ em dùng khăn chuyên dụng, nhúng nước ấm lau nhẹ thôi bác, Nhưng do vết dơ ko ra nên lau mãi và như thế luôn
Nước máy bt hả bác? Bác dùng dung dịch chuyên vệ sinh ghế da cho an toàn.