Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
100% là bác được phép ghi.. và nghị định 46 cũng bắt buộc khi ra quyết định xử phạt phạt thì phải có hình ảnh.. đợi xíu em trích luạt..

Dear bác

Thực tế cho thấy rằng, nếu người vi phạm không xem ngay được hình ảnh vi phạm tại vị trí B
Thì CSGT khi về cơ quan, dùng hình ảnh chỉnh sửa để in ra bổ sung vào quyết định xử phạt ra vài ngày sau đó.
=> thì lúc này, người vi phạm cầm cái tờ giấy có cái hình, cũng đâu thể cãi gì được nữa ?

Nên em rất cấp thiết : luôn luôn muốn xem hình ảnh vi phạm ngay tại điểm vị trí B
Nếu không cho xem thì em sẽ ghi vào phần ý kiến là " chưa cung cấp hình ảnh vi phạm "

Việc CSGT cố tình cản không cho người vi phạm ghi vào phần " ý kiến " là CSGT sai ?

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Mình được quyền ghi ý kiến và họ được quyền không cho mình coi tại chỗ. Nhưng khi ra quyết định xử phạt thì họ phải cung cấp hình ảnh vp cho mình

Dear bác

Như em nói ở trên
Lúc ra quyết định xử phạt, thì cái hình ảnh đó CSGT dùng phần mềm PicArt / SpeedGun chỉnh sửa ,rồi in ra, rồi kẹp vào quyết định xử phạt
=> Thì lúc này bác cũng đâu thể cãi gì được nữa ?

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Dear bác

Thực tế cho thấy rằng, nếu người vi phạm không xem ngay được hình ảnh vi phạm tại vị trí B
Thì CSGT khi về cơ quan, dùng hình ảnh chỉnh sửa để in ra bổ sung vào quyết định xử phạt ra vài ngày sau đó.
=> thì lúc này, người vi phạm cầm cái tờ giấy có cái hình, cũng đâu thể cãi gì được nữa ?

Nên em rất cấp thiết : luôn luôn muốn xem hình ảnh vi phạm ngay tại điểm vị trí B
Nếu không cho xem thì em sẽ ghi vào phần ý kiến là " chưa cung cấp hình ảnh vi phạm "

Việc CSGT cố tình cản không cho người vi phạm ghi vào phần " ý kiến " là CSGT sai ?
Em nhớ lộn. Nó là điểm b khoản 2 điều 14 tt01
Khi giải quyết vụ, việc phải cho người vi phạm xem hình ảnh hoặc kết quả ghi, thu được về
hành vi vi phạm của họ; lập biên bản vi phạm hành chính và xử lý theo quy định.

Bác phải có chứng cứ về hành vi cản trở không cho ghi ý kiến của xxx để đối chứng sau này nhé.. chưa hết theo khoản 9 điều 125 nếu bác không ký biên bản thì xxx phải tìm 2 chữ ký của người làm chứng vào biên bản đó..

• Like
Reactions: VNET and kevinngva
Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Em nhớ lộn. Nó là điểm b khoản 2 điều 14 tt01
Khi giải quyết vụ, việc phải cho người vi phạm xem hình ảnh hoặc kết quả ghi, thu được về
hành vi vi phạm của họ; lập biên bản vi phạm hành chính và xử lý theo quy định.

Bác phải có chứng cứ về hành vi cản trở không cho ghi ý kiến của xxx để đối chứng sau này nhé.. chưa hết theo khoản 9 điều 125 nếu bác không ký biên bản thì xxx phải tìm 2 chữ ký của người làm chứng vào biên bản đó..

Hi bác

a) Tại điểm b, khoản 2, điều 14 Thông tư 01 : " Khi giải quyết vụ, việc phải cho người vi phạm xem hình ảnh hoặc kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm của họ; lập biên bản vi phạm hành chính và xử lý theo quy định."
=> ở đây lại không ghi rõ là bắt buộc phải cho người vi phạm xem hình ảnh hoặc kết quả ghi, thu được " NGAY TẠI NƠI LẬP BIÊN BẢN VI PHẠM HÀNH CHÍNH "

b) về việc CSGT không cho ghi ý kiến thì Em có quay video lại về việc CSGT không cho em ghi vào phần ghi ý kiến.
Việc CSGT cản trở không cho ghi vào ý kiến người vi phạm, em sẽ bàn sau và tự giải quyết ah.
Vì có video rồi thì việc còn lại là giấy tờ cũng xử lý đơn giản.

Thanks bác đã góp ý.

• Like
Reactions: VNET
Hạng B2
3/1/17
352
484
63
@kevinngva
có phải ý bác chủ là muốn xem trực tiếp tại chỗ, để " hạn chế" việc chỉnh sửa.:3dcuoi: nhưng xxx " cố tình" không cho xem tại chỗ.
bác sợ tới khi ra quyết định thì bác chủ sợ xxx có " thời gian " chỉnh sửa hình ảnh.. :3dcuoi:.
hiện tại thì có rất nhiều cách để kiểm tra file ảnh đã bị chỉnh sửa hay chưa.
từ free cho tới $$$.
TH1: nếu bác chắc chắn 100% bác không quá tốc độ. mà bị xxx bắt. thì bác cứ nói, tôi sẽ " thẩm định" lại file gốc này. thì xxx bắt láo sẽ cụp đuôi.
TH2: thì bác tự hiểu:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
giới thiệu bác 1 phần mềm kiểm tra file ảnh đã chỉnh sửa chưa.
http://taimienphi.vn/download-jpegsnoop-6369

Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
@kevinngva
có phải ý bác chủ là muốn xem trực tiếp tại chỗ, để " hạn chế" việc chỉnh sửa.:3dcuoi: nhưng xxx " cố tình" không cho xem tại chỗ.
bác sợ tới khi ra quyết định thì bác chủ sợ xxx có " thời gian " chỉnh sửa hình ảnh.. :3dcuoi:.
hiện tại thì có rất nhiều cách để kiểm tra file ảnh đã bị chỉnh sửa hay chưa.
từ free cho tới $$$.
TH1: nếu bác chắc chắn 100% bác không quá tốc độ. mà bị xxx bắt. thì bác cứ nói, tôi sẽ " thẩm định" lại file gốc này. thì xxx bắt láo sẽ cụp đuôi.
TH2: thì bác tự hiểu:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
giới thiệu bác 1 phần mềm kiểm tra file ảnh đã chỉnh sửa chưa.
http://taimienphi.vn/download-jpegsnoop-6369
cái này em biết rồi bác.

Có điều lúc ra Quyết định xử phạt, là đính kèm quyết định là tờ giấy hình ảnh ( file hình đã printed ra )
Chứ bên CSGT họ không có đưa mình file RAW hay file *.JPG bác ah.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Dear bác

Như em nói ở trên
Lúc ra quyết định xử phạt, thì cái hình ảnh đó CSGT dùng phần mềm PicArt / SpeedGun chỉnh sửa ,rồi in ra, rồi kẹp vào quyết định xử phạt
=> Thì lúc này bác cũng đâu thể cãi gì được nữa ?
Hình ảnh chỉ chứng minh sai làn vv. Còn về lỗi tốc độ thì phải có clip nha bác.