Hạng B2
7/10/13
137
240
43
TPHCM
Ổng tưởng đâu có mình ổng Sài xe nên hay lên lớp. Trên này nhiều người đã kinh qua nhiều hãng Nhật Hàn Mỹ Âu người ta biết xe chứ đâu phải không biết. Người ta biết các hãng như nào và đã từng bị móc túi như nào. Xe Hàn càng khen càng tốt lên, xe Nhật càng khen càng bu vô mua càng tốn thêm tiền, đó là sự thật.
Mấy Mod chỉ gõ chứ không chặn thì mình nghĩ để a e xem giải trí đỡ khô khan đó bác. Theo quýnh giá của mình thì mấy bác trên OS này không đi lừa người ta thì thôi chớ ai lừa được mấy bác, toàn chiên gia không hà. Với lại dù sao Drama nó vẫn có j đó hấp dẫn :)))

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Các tổ chức quốc tế họ có tiêu chuẩn của họ, còn lý do vì sao thì viết mail hỏi họ, sao lại hỏi tôi.
Nhưng có lẽ họ thường chọn bản base để thử: VD: Rush cũng 2 túi khí và vẫn đạt 4 sao

View attachment 2627724

Tệ hơn cả chiếc sedan Mazda 2, 2 túi khí, cùng tổ chức đánh giá và thuộc phân khúc nhỏ hơn

View attachment 2627733
Thôi nhìn cách nói chuyện của ông đủ hiểu rồi :D

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Tập Lái
27/12/21
1
0
1
29
Và an toàn 0 sao.
Thật ra xe Hàn 0 sao an toàn va đập rất nhiều. Nhưng lên tới PK C vẫn 0 sao thì chỉ có "Thông minh lắm" mới mua
Nói thêm. Xe Hàn 0 sao chỉ nằm ở thế giới thứ 3, Ấn, Nam Mỹ, ĐNÁ... Xe PK C trở lên ở Châu Âu, Mỹ vẫn 5* và Top pick plus.
Và mấy chú đừng múa là bản base, tất cả các hãng khác xe pk C (kể cả sedan chứ đừng nói là SUV hoặc Crossover) không có chuyện bị đánh 0 sao cho dù là bản base.

View attachment 2627669

Thêm 1 số xe dưới 1 phân khúc, thậm chí là sedan pk B, cùng 2 túi khí và cùng luôn tổ chức đánh giá để các bác so sánh:

View attachment 2627731

View attachment 2627732
em cũng để ý cái này lâu rồi... nhưng nói đầy đủ lý lẽ thì mọi người lại chửi.. chả hiểu.. cái này là để họ giảm chị phí trong khi vẫn giữ được số lượng option. Còn ai đi mua xe có ai biết thời gian dài nó ra sao đâu. đẹp thì mua thôi.Đánh trúng thị hiếu. Tại sao các hãng này ko công bố tiêu chuẩn an toàn? tại vì họ muốn đánh lận giữa xe ở mình với xe ở mỹ, châu âu. trong khi các hãng khác vẫn công bố tiêu chuẩn an toàn, kể cả wigo rẻ tiền.

Hạng B2
21/10/16
134
85
28
33
Giá cao lên nhưng thiết kế mới thật sự quá đẹp, có bản máy dầu cho ai thích nữa

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Chú đó bị em Carens đè thì ở VN này phải tổng tấn công TH chứ nhỉ, sao lại giận lây sang TC rồi. Đã rạch ròi làng nào ra làng đó rồi mà :rolleyes:
Ủa vậy là bác đó bị carens đụng nứt não đâm ra khó chịu dzị hả bác, bởi lúc đầu e còn cố giải thích, sau e kệ luon cãi chi tốn time haha

Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
với em thì ngoại hình đời này xấu hơn ngoại hình xe hiện tại.

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng B2
7/10/13
137
240
43
TPHCM
Mình để ý là mỗi lần có thớt về mấy em chân dài mắt híp mới là y như rằng có một số lượng lớn thành viên tập tái xuất hiện, không nhìn chân nhìn ngực chảy nước miếng như a e mình mà chỉ chuyên soi gia phả thôi. Có phải đây là chiến thuật tăng mem của các Mod không, mấy bác thặc nham hiểm :D Tính ra Mem 2013 như mình là quá già rồi, thương hải tang điền, haiz.