Hạng D
2/3/11
2.435
29.002
113
Cc tui họ thuê phòng 3pn xong chia nhỏ thêm ra cho Tây balo thuê. Nói chung, từ dạo đó thang máy hư suốt vì tải mấy ông Tây hơn tạ và nước chảy yếu hẳn vào giờ cao điểm. Chỉ có mấy anh bv và các chị lao công là có thêm chút tiền bồi dưỡng của chủ hộ nên vui vẻ chứ còn cư dân như tui thì phát rầu mà chẳng biết làm sao.

Tập Lái
8/2/17
0
4
2
39
Cho thuê căn hộ, thay vì cho thuê dài ngày (cả năm) thì cho thuê theo ngày. Người thuê có cảm giác thoải mái như ở nhà nên gọi là homestay, chứ ko chung chạ. Nó như thuê khách sạn í nhưng tiện ích như resort.
- Chắc tại bác ko ở chung cư, các chung cư bây giờ họ có cơ chế quản lý + công nghệ ví dụ thẻ từ chẳng hạn sẽ rất tiện cho khách và cũng dễ quản lý.
- Tài sản mình đem cho thuê thì có gì phạm pháp mà sợ.
Bác Ba ơi, căn bác làm Homestay có khách đều không? Tôi muốn học hỏi kinh nghiệm xem có tốt hơn cho thuê dài hạn không? Mong bác trả lời và hy vọng nhiều người trong khu cùng làm Homestay thì khu này sẽ "nổi tiếng" bác ah.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.615
113
Mặt bếp solid surface
Giá cho thuê căn hộ Masteri Thảo Điền.

Bác Ba ơi, căn bác làm Homestay có khách đều không? Tôi muốn học hỏi kinh nghiệm xem có tốt hơn cho thuê dài hạn không? Mong bác trả lời và hy vọng nhiều người trong khu cùng làm Homestay thì khu này sẽ "nổi tiếng" bác ah.
Em vừa khởi sự thôi bác, cần thời gian mới đánh giá đc.

• Like
Reactions: selene
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Hây dza... Thấy mua căn hộ cho thuê mà phải bỏ ra cả đống xèng để...dụ thiên hạ mà thấy ớn...
tâm lý của mình thì lo mà gìn giữ...còn của thiên hạ thì cứ việc xài thoải mái...thậm chí nhà cửa bỏ bê bối dơ dáy... Lấy được đồng tiền thiên hạ mà sau khi họ trả nhà thì cái nhà nó banh chành là ngán rồi !!!

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Hây dza... Thấy mua căn hộ cho thuê mà phải bỏ ra cả đống xèng để...dụ thiên hạ mà thấy ớn...
tâm lý của mình thì lo mà gìn giữ...còn của thiên hạ thì cứ việc xài thoải mái...thậm chí nhà cửa bỏ bê bối dơ dáy... Lấy được đồng tiền thiên hạ mà sau khi họ trả nhà thì cái nhà nó banh chành là ngán rồi !!!
mình thấy mấy bác cho thuê căn hộ khổ thật
e có mấy khách hàng của e, khách hàng năn nỉ thuê, và xin làm nội thất ngon
đưa cho nhà e, thấy chi phí đầu tư khoảng 1,5 tỷ, riêng nội thất làm khoảng 1,2 tỷ, với mong muốn kí dài dài 1 chút
hehehehehheh

Tập Lái
26/11/16
19
159
28
Bữa khách em đi coi 1 căn hộ 1 PN full nội thất, view hồ bơi tại Lexington là 630 usd/ tháng HD 1 năm, căn đó khách e ưng nhất nhưng sợ giá bị hố nên hỏi lại e mà e ko biết. Theo bác thuê có oke ko bác ?
Bác qua thớt căn hộ cho thuê giam giá mạnh đang hot ngoài kia tham khảo giá cả thêm. Theo em căn 1 pn bé tý của lex mà giá đó là chát. Chắc cũng có căn rẻ hơn ở đó chứ bác nhỉ

• Like
Reactions: ToànBDS