Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Hi các bác.
Đã có bác nào nhận nhà và làm xong nội thất bên này chưa ạ.
Các bác cho thuê giá bao nhiêu cập nhật cho mọi người tham khảo với nhé. Em thấy bên này đang loạn giá quá ạ.
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

Masteri 10tr đầy nhóc. Thậm chí 8tr, ko nội thất.

Chớ sao!?
Cả nùi chung cư!
Cứ nghe mấy e sales chém gió đầu tư cho thuê nghìn đô.
Mọe dân thuê nhà nghìn đô đếm trên đầu ngón tay!
Mà để cho thuê nghìn đô thì phải làm nội thất ngon tầm 300-500 củ.
Vô ở 1 năm banh nội thất xong rút thuê căn khác mới hơn.
Đầu tư chung cư cc cho thuê giống như là đi làm từ thiện!
Dạng nhà phố or chung cư 5-8tr thì là nhu cầu nhiều thôi!

Thì cũng có người làm nt cực đẹp rồi hét giá 750 usd treo mãi 6 tháng nay chưa cho thuê được :)
Nói chung hét giá thì ai muốn hét nhiêu hét :)
Còn khớp lệnh hay ko thì hên xui kkkkkk
Thặc là bên đó nếu cầm 750 usd thì thuê thằng The Accent bên trong ngon hơn nhiều.
Mà cung nhiều cầu ít thì sẽ có tình trạng căn hộ trống nhiều thôi!
Anh cứ mơ hiếm đi.
Nguyên cái đường NHC sắp ra thêm mấy ngàn căn nữa, VCP, Masteri vừa xong. Vài bữa thì có Estella 2, rồi cái gì của Son Kim nữa, ở đâu làm lắm thế.

Em bổ sung thêm dọc xa lộ hà nội cũng chuẩn bị xuất xưởng mấy ngàn căn nữa, nhìn choáng ngợp lun.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: Hoang Phi Hong
Hạng B2
23/10/15
200
512
93
Hoang Phi Hong nói:
Bác này phán chuẩn này. Bạn em cũng có căn hộ masteri cho thuê, cũng nắm giá cho thuê căn hộ 1 số nơi và cả mặt bằng nữa. Dĩ nhiên tùy khu vực, thành phố, nhưng đâu đó quanh quẩn lãi xuất ngân hàng thôi, tức tầm 0.5%/tháng. Hôm nọ đứa bạn có căn 2pn Mas nói dịch vụ bên Mas kêu cho thuê được tầm 1000$ làm em giật mình, e ko tin nhưng lên mạng check đúng là vậy :D. E kêu ngon thế cho thuê luôn đi vì tính ra là gần 0.7%.

Em có câu hỏi băn khoăn mãi có bác nào giải thích giúp em được không. Số lượng chung cư ra lò Q2 nhiều như tổ ong vậy, với cái giá toàn vài tỷ thì em ko nghĩ có nhiều người mua để ở đâu mà toàn là nhà giàu có tiền mua đầu tư, cho thuê. Vậy em có 2 câu hỏi:
- Những người mua ở đâu mà nhiều thế, liệu có làn sóng từ các tỉnh thành khác và cả miền Bắc, Trung tràn vào không.
- Giả sử phần lớn là cho thuê, với cái giá cho thuê này em nghĩ dân Việt sẽ ít có khả năng, ko lâu dài và có nhiều lựa chọn thuê khác ngoài Q2. Em nghĩ đa phần là tây thuê, vậy tây ở đâu mà nhiều thế. Liệu có khả năng cung vượt quá cầu nhiều, sẽ kéo giá thuê nhà của cả khu vực đi xuống không. Ví dụ bên Lexinton 1pn đang tầm 600-650$ sẽ bị kéo xuống thấp hơn?​

Bữa khách em đi coi 1 căn hộ 1 PN full nội thất, view hồ bơi tại Lexington là 630 usd/ tháng HD 1 năm, căn đó khách e ưng nhất nhưng sợ giá bị hố nên hỏi lại e mà e ko biết. Theo bác thuê có oke ko bác ?

Em chỉ ngóng BĐS chơi chơi thôi, nếu ngon lành mới chuyển hướng đầu tư, nên thông tin nó cũng ko updated lắm. Vậy nên giá bên Lexinton bây giờ e chịu, nhưng giá đó năm ngoái là ngon, bây giờ thì bác phải tham khảo môi giới thôi. Nhưng em nghĩ để ở thì có hố +-10% cũng ko phí đâu, nếu bạn bác ko gấp thì chờ, còn ko thì HĐ có 1 năm, ở đó ngó nghiêng năm sau e nghĩ còn nhiều biến động.

Có điều những băng khoăn của e hơn 1 năm trước giờ dần sáng tỏ ;). Phần lớn các căn hộ cao cấp đều là đầu tư (có khi cả nước dồn vào nên bao nhiêu cũng hết), thực ở ko nhiều, từ khi Masteri, Center Park và 1 số C4 gần đó được đưa vào, cung đã có dấu hiệu vượt cầu. Giá thuê hiện tại e ko rõ, nhưng tình trạng Mas cho thuê khó là có thật, giá cũng ko "ảo tưởng" như ban đầu, thậm chí là rất thấp mà cũng chưa cho thuê được.

E nghĩ mặt bằng giá cho thuê khu vực này sẽ bị down xuống nhanh thôi, sẽ sớm lây lan sang Lex. Về vi mô, vĩ mô kinh tế hay tài chính ngân hàng e ko rõ, nhưng giá cho thuê em nghĩ sẽ phải tương đồng với các khu vực khác (như bên Q4 cách Q1 cái cầu cũng chỉ đâu đó 0.5-0.6%/tháng) và nền kinh tế chung, hơn gửi tiết kiệm ngân hàng 1 chút thôi là ổn, cái hơn chỉ là ko bị trượt giá đồng tiền. Đấy là viễn cảnh cân bằng cung-cầu, nhưng em e là sẽ còn thê thảm hơn vì sắp tới số lượng C4 Q2 ra rất nhiều. Đó cũng là lý do e do dự ko dám chuyển đất sang đầu tư chung cư để có đồng ra đồng vào hàng tháng, nếu có thì nên ở các quận gần trung tâm hơn.

Còn 1 vấn đề nữa e tự hỏi là vì sao C4 vẫn mọc lên ầm ầm khắp nơi, liệu bong bóng có bị vỡ ko, bác nào có cao kiến gì trả lời giúp. Theo e thì chưa đến nỗi vỡ, nhưng sẽ bão hòa nhanh, vì với đa số người dân cần và với tới được là chung cư bình dân, loanh quanh 1 tỷ trở lại thôi, còn cái dạng 2 tỷ hơn vẫn chỉ là dân đầu tư. Tuy nhiên VN cg rất nhiều người giàu, nếu dân miền bắc mà tràn vào đầu tư HCM thì bao nhiêu cũng hết, vì phần lớn ngoài BĐS cũng chả biết đầu tư gì nữa, các cty BĐS vì thế cũng chả phải lo lắng, vì phần thiệt sẽ là người đầu tư thôi, y chang chơi cổ phiếu 2008.

Đây là ngành công nghiệp ít chất xám, không minh bạch và thất thoát nhiều, tiền sẽ lại chỉ dồn về 1 vài nhóm cá thể, mà tiền đó nhiều khi nguồn gốc còn là tiền ngân hàng vay nước ngoài. Tiền đầu tư cần làm ra cái gì giao thương với nước ngoài được, phục vụ nhu cầu thực của người tiêu dùng, hay tạo ra giá trị thặng dư cao ..., chứ cứ xoay vòng vòng thế này ko sớm thì muộn thì cũng phải trả nợ công vỡ mặt.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Nếu Masteri, T5 tầng 19 hướng xa lộ 2PN, nội thất luôn (3 máy lạnh, bếp cao cấp, giường tủ, salon, bàn ăn..), thì "ra" bao nhiệu được ạ?

Hạng B2
28/10/11
227
729
93
Em cần tìm căn 2 phòng ngủ, full nội thất, hướng Tây hoặc Tây Bắc, bác nào có nhu cầu cho thuê vui lòng inbox giúp em ạ
em cảm ơn