Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Gía CR-V Nhập khẩu từ Philipin

Trích đoạn: dkhoi

Trích đoạn: BMW_NHT

@goalie...vô lí gì pác ơi..pác nhìn chi philippin chi cho xa sôi.....kế bên nách minh đây nè...campuchia.......củng ko có cái giá chó chết đó....chỉ có nướ việt nam ta giàu và đẹp...rừng vàng biển bạc mà pác...phải chịu thôi,,,,nghẹn cuống họng wá,,nói ko nên lời,,,cố sống đi pác cho hết kiếp này.....:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:
Dân ta quá giàu có nên xe giá mắc không là vấn đề. Quan trọng là làm cho các nước khác muốn té xỉu khi nghe giá xe VN. Vậy mới sang hén

Chắc zậy rồi đó bác ơi

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: goalie

:mad: Híc khiếp quá...72K 1 con CR V, thế kỉ 21 rồi mà vẫn có những chuyện vô lí như vậy
Câu này được mọi người biết đến từ TK 20 rồi.:D

Tập Lái
27/2/07
9
0
0

Thuế cao là do đường xá Việt Nam không cải tạo theo kịp nếu giá xe bằng giá thế giới thì người dân mua xe sẽ nhiều hơn,:) bởi vậy mấy ông nhà nước mới đặt ra mấy cái thuế cao ngất ngưỡng để hạn chế người dân mua xe 4 bánh. Chỉ mua được xe 2 bánh chạy cho nó tai nạn nhiều nhiều, chết nhiều nhiều và như vậy mới đủ đường xá cho mọi người chạy. Còn tiền đầu tư đường xá mở rộng thì để mấy ông như PMU18 ăn chơi hết.
Không biết Việt Nam mình khi nào mới khá nổi đeeêy!

Hạng C
4/4/07
568
1
16
36

đúng rùi, giá xe VN chỉ để trên trời họ đi, một chiếc mình đi gần bằng 3 chiếc bên đó. đúng là ko biết khi nào VN mới có giá như thế giới nhỉ. ăn rùi suốt ngày đặt ra những loại thuế khó hiểu.chánnnnnnnnnnnn!!!!

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Chả vô lý tẹo nào, xưa nay xe VN đắt nhất thế giới pà con ta vẫn mua ầm ầm đó thôi ;)[:-]

T
TamPhan
Guest

Nếu bây giờ cho các bác làm thủ tướng thì chắc các bác cho giá xe ở VN= Mỹ???
---> Camry có giá 20k (thấp hơn Vios) và Matiz khỏang 3-4k (thấp hơn 1 chiếc xe máy)???
---> Thử tưởng tượng tất cả các xe @,Dylan,SH,PS... trở thành xe ôtô thì các bác được gì nhỉ? (liệu lúc đó người ta có bảo VN có 1 nhà lãnh đạo giỏi khi dân VN đi xe xịn mà kéo theo sau là hàng loạt rắc rối như kẹt xe,ô nhiễm, thành phố quá tải???)
Ở Sing giá xe cũng ngang bằng với VN thì các bác không cho là vô lý,còn VN thì lại quá vô lý??? Chính phủ Singapore thì quá giỏi còn chính phủ VN thì quá....khi cả hai đều cho ra 1 giá xe bằng nhau mặc dù cơ sở hạ tầng ở Sing gấp trăm lần ta??? ( các bác đã được "giáo dục và đào tạo" để có nhận định hết sức phiến diện như vậy?)
Các bác luôn tự cho là mình "giỏi" trong vấn đề về chính trị và xã hội thế mà chỉ nghĩ đến 1 lợi ích bé xíu là giảm giá xe??? Nếu giảm giá xe chỉ để thỏa mãn nhu cầu của những người tiêu dùng mà đẩy đất nước đến chỗ bất ổn về XH thì có nên chăng???
Em viết bài này không có ý súc phạm các bác,mà chỉ muốn nói lên những bức xúc của em,em mong các bác bỏ qua cho em!
Thay vì luôn nghĩ xấu về đất nước,nên chăng chúng ta hãy nghĩ ra những biện pháp tốt đẹp và thiết thật hơn???
P/S Hồi trước có bác bảo 1 câu mà em thấy rất hay khi có người hỏi "Khi nào giá xe VN= giá xe ở Mỹ?)
Câu trả lời là khi VN=MỹCác bác muốn có giá như Mỹ thì chỉ có 2 cách (1 là sang Mỹ sống,2 là cố gắng xây dựng VN=Mỹ). Chứ như lời mấy bác giống như không làm mà chỉ muốn hưởng thụ thi em...pó tay!
Không biết có bác nào cảm thấy "hối hận" khi được sinh ra ở VN mà không phải Mỹ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Ở Phi giá xe = 1/2 ở VN. Vậy mà mấy thằng Phi kể cả mấy anh chàng muĩ lỏ hễ lúc nào ghé cty em tham quan đều há mồm, muốn á khẩu bởi LS, Mer, Inf, BMW....Tự hào VN quá rồi còn gì:D

Hạng B2
3/11/04
281
424
63

Trước khi vào bến cho em xì-pam một cái....hehe
Các bác bình tĩnh đừng bức xúc wá....

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: 4x4

Cái công ty này họ chỉ chuyên NK và bán thẳng cho các Salon, kô dùng sale đi chào bán lẻ bác ợ - đội này có vẻ thích làm con cháu anh hùng NÚP :D nên họ thuê 1 cái kho to vật ở GL rồi ngồi đó gọi mấy ông salon tới bán buôn luôn. Lần đầu tiếp xúc tôi thấy hơi khó chịu sau mới hiểu là nếu ko có giới thiệu thì toàn thế bác ạ!! Tìm hiểu mãi thì biết là đội này quen mấy ông anh nên tôi nhờ giới thiệu hộ thì thái độ thay đổi hẳn.

Hôm đến kho xe mới thấy choáng và biết rằng hoá ra hầu hết các salon lớn ở HN và HP đều mua hàng PRADO, FOTUNER (mới và 2nd hand) qua công ty này. Mấy chú này còn NK xe BMW, LEXUS GX,LX và AVALON nhưng có vẻ kô thực sự nhiều và giá cạnh tranh rõ rệt như 2 dòng xe trên.

Tìm hiểu kỹ hơn thì tôi tin rằng cty này là nhà cung cấp chính của dòng PRADO và FOTUNER tại cả HN và HP, cứ 1 tuần hoặc 10-15 ngày là lại thấy có lô xe về và bán khắp nơi. Sắp tới họ đang cân nhắc nhập cả RAV4 2nd hand với giá khoảng 37-38k mỹ cho đời 2005 (thấy nói độ 2 tháng nữa nhưng chưa chắc chắn lắm).

Nếu bác nào thực sự quan tâm thì PM cho tôi rồi tôi dẫn qua kho của họ xem rồi các bác tự đàm phán kô lại tưởng tôi là cò thì chít. Chẳng qua là thời gian qua tôi và 1 vài bác muốn đi tìm dòng xe này nhưng khi hỏi các bác trên 4R nhiều lần mà kô có ai trả lời nên tôi nghĩ cái này sẽ giúp ích được bác nào như tôi thời gian qua.

Chúc vui.
Bác này biết chổ RAV4 rẻ nè các bác

Tập Lái
6/4/07
25
0
6
39

Hôm trước e có nghe radio nói la trong năm nay Honda VN sẽ ráp 1 dòng xe 7 chổ. Theo e nghỉ chắc la CR-V do. Mấy bác có thích e nó thi ráng đợi xem. Đừng mua xe nhập chi uổng tiền.