Hạng D
14/8/11
4.167
87.957
113
Mình và anh mỗi người chuyển 2tr vào tài khoản một member trọng tài (hy vọng anh @mazda6. nhận lời làm trọng tài cho kèo này).

Sau khi chuyển xong mình sẽ up hình hóa đơn bảo dưỡng chính hãng của xe Nissan X-trail. Ít nhất 2 hóa đơn cho 2 kỳ bảo dưỡng khác nhau, có thể nhiều hơn 2 nếu mình tìm được.

Nếu hóa đơn bao gồm công + vật tư cao hơn bảng giá Nissan mình đã post từ 10% trở lên thì mình nhận thua.

Nếu không cao hơn bảng giá ít nhất 10% thì anh @HVH nhận thua.

Tiền kèo 2tr sẽ dùng chi trả 1 bữa nhậu gồm 2 bên ráp kèo + trọng tài.

Khi nhậu sẽ mang theo bản gốc hóa đơn đã post để đối chiếu.
Cảm ơn anh @tuando đã tín nhiệm m6. !!
Em ủng hộ tư tưởng mỗi lời nói ra phải đặt trách nhiệm và uy tín bản thân người nói or viết !!
Tuy nhiên , trong CNL đó là chuyện ko tưởng và buồn cười.. .. nên chuyện cá độ này nên bỏ đi !!

• Love
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng D
21/10/08
3.646
70.132
113
Miền Không Xác Định
Audi, Honda, Hyundai, Subaru, and Toyota all make their own CVTs. Nissan owns a controlling interest in JATCO, the firm that supplies 49 percent of the world’s gear-free transmissions to Chrysler, GM, Mitsubishi, and Suzuki. In addition, nearly half of Nissan’s current U.S. models offer a JATCO-supplied CVT.
Theo cmt trong mấy clip youtube thì đúng là hộp số Jatco lởm :D. Nhưng đời 2019-2020 thì Subaru đã TML, tốt lên rồi :D.

HVH confirmed
Hạng C
1/2/13
734
16.707
93
Cảm ơn anh @tuando đã tín nhiệm m6. !!
Em ủng hộ tư tưởng mỗi lời nói ra phải đặt trách nhiệm và uy tín bản thân người nói or viết !!
Tuy nhiên , trong CNL đó là chuyện ko tưởng và buồn cười.. .. nên chuyện cá độ này nên bỏ đi !!
ủa... vụ này giải quyết rồi mà anh, do cái list giá của Nissan nó chỉ gom chung các khoản mà đề mục lại giống Toy nên mới so sánh rẻ mắc nhưng mình check với Nissan SG và xác nhận anh @tuando đúng, có cháo chở gì đâu mà không tưởng và bùn cười!:)
cnl cũng tuỳ người chứ anh nói vậy thì có khác gì ...!:)

• Haha
Hạng C
22/5/14
939
48.574
93
Theo cmt trong mấy clip youtube thì đúng là hộp số Jatco lởm :D. Nhưng đời 2019-2020 thì Subaru đã TML, tốt lên rồi :D.

19-20 Su tự làm hả anh, hay cũng đặt hàng người ta?
Dính phốt là do Nis, mà ko hiểu sao nó vẫn ko khắc phục được. Cứ vài năm lại nhảy ra 1 cái lỗi?
Chả trách bọn Toy nó sợ phát minh cái mới.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.132
113
Miền Không Xác Định
19-20 Su tự làm hả anh, hay cũng đặt hàng người ta?
Dính phốt là do Nis, mà ko hiểu sao nó vẫn ko khắc phục được. Cứ vài năm lại nhảy ra 1 cái lỗi?
Chả trách bọn Toy nó sợ phát minh cái mới.
Thật ra có hãng xe nào tự làm ra hộp số đâu? Mỗi cường quốc ô tô đều có ít nhất 1 hãng chuyên về hộp số độc lập. Các hãng xe có thể lựa chọn: hoặc mướn hãng hộp số gia công, hoặc mua thiết kế đó về tự làm. Nghe các fan Su nói là đời mới đã cải tiến lên,khắc phục lỗi, tự làm.

Hạng D
22/2/06
1.297
7.872
113
46
Sài Gòn
Nhập Nhật, nhập Thái, chênh nhau chừng 30- 35% giá cho cùng 1 model.
bản thấp nhất 990tr hết xe. Đặt tháng 12 giao, đủ màu.
bản trung IS: tháng 9 giao còn 3 xe, toàn màu bạc. tháng 10 giao còn bạc, xám ánh kim, xanh dương, còn tổng chưa tới 10 xe.
Bản eyesight thì còn nhiều, đủ màu, tháng 10 giao.
Ai nói gì nói, trong 2 tuần, stock gần 250xe đã hết. Người có tiền, cẩn trọng, chịu bỏ thời gian ra tìm hiểu, lái thử, so sánh thì họ ko có ngu mà ko chọn xe khác option nhiều hơn, đẹp hơn, rẻ hơn.
có bản nào giao xe ngay ko anh. Nếu có cho xin giá ra biển SG.

• Like
Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
có bản nào giao xe ngay ko anh. Nếu có cho xin giá ra biển SG.
Bản IS lô gần nhất, mày bạc, xanh dương, đen giao xe đầu tháng 9 anh. Lăn bánh sài gòn tầm 1.215, ko bao gồm bảo hiểm anh.

• Wow
Hạng D
22/2/06
1.297
7.872
113
46
Sài Gòn
Bản IS lô gần nhất, mày bạc, xanh dương, đen giao xe đầu tháng 9 anh. Lăn bánh sài gòn tầm 1.215, ko bao gồm bảo hiểm anh.
Thank anh. Mình ko chờ được, thôi mua xe khác vậy

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.587
113
Sài Gòn
nkl.am
hôm nay pv ngắn quá ko hỏi được xem trong 3 bản thì khách chuộng bản nào hơn vậy anh @K@nny?

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
hôm nay pv ngắn quá ko hỏi được xem trong 3 bản thì khách chuộng bản nào hơn vậy anh @K@nny?

chuộng cả 3, trong đó bản 1.5G Turbo được chuộng nhiều nhất.

Sales Honda nhờ nhắn