Hạng C
28/4/14
47
1
6
Xe chạy để đi lâu dài mà chạy được có mấy lần trên 100 mà oke gì bác? Với lại em thấy ghế của city Nỉ bọc da mà bác kêu ngồi thoải mái
Chứ cao tốc miền Nam, đường miền Nam có mấy khi chạy trên 100km đâu bác! Cái này là trải nghiệm đi đường dài cá nhân, đi đầm máy thì mình nêu quan điểm. Còn vụ ghế thì ghế nỉ loại mịn như City ngồi thoáng mát hơn ghế da nha bác, ghế da được cái sang và dễ vệ sinh thôi, em đi nhiều xe rồi nên rút ra như thế.

Hạng B2
23/5/14
54
4
8
34
Nếu hạng B mua cho gia đình thì con city vẫn oke, nhưng mấy con cỡ B đều có bệnh là ồn thì phải? Mua về đi cách âm phủ gầm à

Hạng C
24/5/14
63
1
6
34
Bác bảo hơn 600 triệu được thì sao không thử qua Cerato hạng C luôn sao?

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Bác bảo hơn 600 triệu được thì sao không thử qua Cerato hạng C luôn sao?
Cerato bản 2.0 thì không nói, bản Luxury máy cũng 1.5 như City nhưng chỉ có 2 túi khí, đề nổ từ xa, full led cũng không,... nên City vẫn phù hợp ngân sách và đầy đủ trang bị hơn

Hạng B1
24/5/14
57
3
8
33
So mấy con hạng B, Accent với Vios thiếu đủ thứ so với City, thiết kế thì vẫn ưng quả ngoại thất của city, mấy xe này chỉ hơn city được 2 cái phanh đĩa sau.

Hạng B2
21/5/14
51
3
8
42
So mấy con hạng B, Accent với Vios thiếu đủ thứ so với City, thiết kế thì vẫn ưng quả ngoại thất của city, mấy xe này chỉ hơn city được 2 cái phanh đĩa sau.
Như vậy City phù hợp nhất với bạn rồi. City khoảng sáng gầm cũng tốt nên đi du lịch xa hay dã ngoại không lo cạ gầm.

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Nhu cầu đi nhiều trong phố, lâu lâu du lịch xung quanh thành phố và kinh phí tầm 600 triệu hơn tí thôi bác ạ

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Như em đã phân tích, đa dụng hơn chỉ là 1 điểm cộng, ko có nghĩa chỉ vì đa dụng hơn mà nó hơn sedan, ngược lại nhiều cái kém hơn. Mỗi người có nhu cầu, thế nên khi người ta có nhu cầu mua sedan, lại gạt phắt đi tư vấn SUV làm gì :D
Tư vấn thì có quyền nêu quan điểm cá nhân chứ bác, như mình chạy sedan đã lâu và thấy trong điều kiện đường xá VN thì nếu có đổi xe thì mình sẽ chọn SUV vì nó phù hợp hơn. Như bác chủ mới mua xe lần đầu chắc chắn không thể có những trải nghiệm đau đớn khi chạy Sedan nên mình có tư vấn thêm SUV cũng chẳng có gì là sai cả. Quyết định cuối cùng vẫn là của bác ấy.

• Like
Reactions: quangnguyen19