Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Chào các bác! Em năm nay 32 tuổi đã có vợ và 1 bé 3 tuổi. tranh thủ ưu đãi trước bạ 50% sắp hết vào cuối tháng 5 nên gia đình em đang muốn mua một chiếc sedan ngân sách khoảng 600 tr (hơn 1 chút vẫn ok) vừa đi làm vừa đi chơi xa cuối tuần. Tiêu chí của em là thiết kế trẻ trung, lái hay và tiết kiệm nhiên liệu. Tham khảo thông tin thấy mẫu Honda City đáp ứng tiêu chí của em, xe này thấy cũng vừa mới nhận giải thưởng xe của năm nên chắc được đánh giá cao.

Em ko rành xe và mua xe lần đầu nên muốn xin thêm chia sẻ và tư vấn từ các bác rành xe xem City có phải là lựa chọn phù hợp nhất chưa để quyết định ạ. Cảm ơn các bác.

Gia đình trẻ mua xe lần đầu, nên chọn sedan nào tầm giá 600 triệu các bác?

Tập Lái
2/3/20
1
0
1
28
Sedan thì Accent cũng ok nhá a, vừa được bình chọn top 1 Sedan hạng B, top 2 là City và top 3 là Vios

Hạng D
13/4/16
1.043
2.734
128
36
Không có chiếc xe tốt nhất, Chỉ có chiếc xe phù hợp nhất.
Có thể chiếc này phù hợp với em nhưng ko phù hợp với bác.
Bác căn cứ nhu cầu của mình: Quota nhiêu tiền, nhà hay đi mấy người, mỗi tháng đi nhiêu km, có thể chi nhiêu để nuôi xe,... rồi tìm xe phù hợp.
Riêng em thì thích con nào múc con đó... trong giới hạn tiền vợ cho :D

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
City ngoại thất đẹp, thể thao, nội thất cũng tương đối, rộng rãi nhất phân khúc. Nói chung ở phân khúc này mình thấy City ngon nhất, rồi Vios và Ascent. Nhưng nhược điểm lớn nhất của những xe sedan tầm hạng B, C này là ồn gầm, đi đường tốt thì không sao chứ đường hơi xấu tí là ồn lắm. Vì vậy em vẫn thích xe gầm cao hơn, đỡ ồn và đi đường xấu thoải mái hơn, không lo bị cạ gầm. Tất nhiên xe cao thì có tròng trành, dể say xe hơn nhưng nếu các bác đi bình thường, không ôm cua hay đánh lái tốc độ cao thì cũng bình thường.

Tập Lái
23/1/22
1
4
3
31
Accent bản AT, mình mua trước Tết thì khoảng 560tr ra giấy ở TPHCM, còn lại mình dán kính cách nhiệt 3M với gắn camera 360.
So với bản đặc biệt thì mất Cruise Control, cửa sổ trời với điều hoà tự động
Còn City bản L thì ra giấy cũng 650tr rồi, mà cảm nhận mình là hơi ồn, được cái động cơ mạnh hơn Accent, vượt xe cũng thoải mái hơn.
Mình nghĩ bạn nên chạy thử xe để cảm nhận cho rõ á, hoặc thuê mỗi chiếc chạy 2-3 tuần, tại có mấy thứ nhỏ nhỏ mình nghĩ k cần nhưng khi chạy bị thiếu lại bực bội :D

Hạng D
26/3/17
2.540
4.553
113
Trẻ chọn City, Già hơn tí thì Vios. Tránh xa Accent cho Vợ Con bạn được nhờ. Ngồi băng sau Accent rất mệt người, say xe hơn hẳn Vios, City. Đừng ham rẻ mà hối hận. Và cũng đừng nghe mấy Nick Tập Lái Clone Acc vô vote cho Accent :D

Hạng D
8/1/19
1.569
2.197
121
bác nằm vùng os từ 2005 tới giờ mà chưa có kinh ngiệm mua xe thì cũng hơi lạ ! tầm này nếu ko ngại xe cũ xe lướt thì lại có nhiều lựa chọn tốt hơn ! nếu ngại thì City mà triển thôi , còn ko thì có con Nissan Almera cũng là 1 lựa chọn ko tồi ! còn tôi thì loại ngay 2 con Vios vs Accent ngay từ vòng 1 ! 1 con thì quá xấu, còn 1 con thì Hàn Xẻn nhựa rẻ tiền