Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
Nội cái hộp số 6 cấp bánh răng của Accent đã ăn đứt đám xe Nhật hộp số CVT đi thời gian giản như dây thun rồi, sửa chữa tốn kém thay thế đắt tiền cho mắc dịch.
Cứ bảo dưỡng với thay nhớt đúng định kỳ, hạn chế đạp thốc ga thì đi tới lúc đổi xe luôn nha bác. Đừng vội mê cái danh AT 6 cấp của accent, nói thiệt là chạy chán lắm. Nên nếu bác chú trọng cái hộp số vậy thì thà đi CVT của Nhật còn hơn, lại được cái tiết kiệm xăng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
Em thích dáng sedan hơn bác vì nó đẹp
hay đi chơi xa thì em nghĩ bác lựa chọn mấy con gầm cao sẽ hay hơn đấy. Tiết kiệm thì chọn Ertiga, còn thoải mái hơn chút thì XL7, Xpander hoặc quăng thêm tiền mua lạc để lấy Veloz. Vừa gầm cao, vừa không gian rộng rãi thoải mái. Bác đi đường QL mà đi xe cỏ gầm thấp thì không khỏe đâu, mà nếu đi đêm thì càng đuối nữa. Từ một người thường đi xa bằng xe cỏ gầm thấp cho hay ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Meoden007
21/5/14
47
3
8
34
Honda City cùng hạng với Toyota Vios, Nissan Sunny, Hyundai Accent :eek:
Sunny hết bán rồi, giờ Nissan bán Almera là cùng cỡ với City.
Mấy xe cỡ B này đều ok, nhưng nếu chủ thớt thích trẻ trung và thể thao thì City là ok nhất. City cũng giống xe gia đình hơn là mấy con như Vios, Accent. Kinh phí 600 cũng hợp lý với dòng này rồi

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Cứ bảo dưỡng với thay nhớt đúng định kỳ, hạn chế đạp thốc ga thì đi tới lúc đổi xe luôn nha bác. Đừng vội mê cái danh AT 6 cấp của accent, nói thiệt là chạy chán lắm. Nên nếu bác chú trọng cái hộp số vậy thì thà đi CVT của Nhật còn hơn, lại được cái tiết kiệm xăng.
Mấy người đi CVT là làng nè bác, 120 tr .
Mà đi CVT không có cảm giác sang số, đi chơi đường đèo đổ đèo dây cuaroa ngại lắm bác ơi
Gia đình trẻ mua xe lần đầu, nên chọn sedan nào tầm giá 600 triệu các bác?

Hạng C
7/3/13
38
2
8
Em cũng mới mua City, bản L. Anh chủ thích thể thao thì nên mua RS