Thảo Luận Chung Gia hạn bằng B2

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Tony Hailua nói:
À quên mong bác chỉ thêm
Ra phường là UB hay Cong An ạ?

Bác không nói bác gia hạn lần mấy?
Em gửi bác thông tin đây : Thủ tục đổi Giấy phép lái xe
1-Đơn Đề nghị Đổi GPLX (theo mẫu), có xác nhận của Chính quyền Địa phương ( UB làm dễ hơn) hoặc Cơ quan Chủ quản, có dán ảnh 3x4, đóng dấu giáp lai của nơi xác nhận.
2-Giấy chứng nhận sức khoẻ của Cơ sở y tế cấp Quận, Huyện trở lên cấp.
3-Ảnh màu cỡ 3x4 kiểu CMTND=6 cái (nộp 3 cái, còn 3 cái dán ở Đơn, GCN sức khoẻ (có dán ảnh, đóng dấu giáp lai) và GPLX copy).
4-Toàn bộ Hồ Sơ gốc (do lái xe tự bảo quản), gồm có: Đơn xin Học, Thi, lấy GPLX., Biên bản chấm thi, Giấy chứng nhận sức khoẻ, Bài thi lý thuyết, Chứng chỉ nghề.
5-Hồ sơ các lần đổi trước gồm có Đơn đề nghị Đổi GPLX., Giấy chứng nhận sức khoẻ, GPLX sắp hết hạn.
6-GPLX sắp hết hạn - bản copy theo mẫu.
Người có GPLX phải trực tiếp đến làm.
Khi đến phải mang theo CMTND và GPLX gốc để đối chiếu.
Trường hợp ĐẶC BIỆT: bác sắp bị quá hạn rồi. Ba em nói trường hợp của bác nếu GTVT bắt phải có bằng chứng “tại sao TRỄ” thì bác có thể nhờ Công ty xác nhận “công tác xa thành phố mới về”.
Chúc bác đọc xong tin này thì ngủ ngon, mai mọi việc thuận lợi.
Ba của 2say.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/11/09
229
0
0
nghe nói sắp đổi bằng lái mới, bác đổi bây giờ sang năm lại đổi cái nửa

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Cám ơn bác hay say

Em mới đổi lần đầu thôi.
Bằng lái em hết hạn hôm qua 19/12. mà hôm qua là thư bảy, hơn nữa đầu tuần công việc em đăng đăng đê đê, nếu giữa tuần em mới đến làm thủ tục thì có bị kêu cty xác nhận không bác nhỉ

ps: em cũng hay say lắm, xong vụ này em với bác say 1 bữa được không ?

Hạng D
7/3/07
2.225
53.799
113
Tony Hailua nói:
Cám ơn các bác nhiều lắm, đầu tuần em sẽ làm như các bác hướng dẫn.
Bác chauha cho em hỏi thêm, 111 tân sơn nhì là phường mấy quận gì ạ.
Nếu em q1 qua bên ấy có được không?
In form trong trang wed ra phương mình tạm trú thì họ có chứng không ạ, hay phải về phường nơi mình thường trú?
Trể khoảng 1 tuần có bị phạt không các bác nhỉ?
Chào bác, trong mấy địa điểm đổi GPLX của sở GTVT bác đến chỗ nào cũng được(bên Q2 có 1 điểm nữa), miễn sao tiện đường thôi. 111 Tân sơn nhì nó nằm chung với trường dạy lái xe tiến bộ, phường tân sơn nhì quận Tân phú. Bác để trẽ 1 tháng vẫn được nhưng đừng quá 6 tháng. Vừa rồi em có thằng bạn để trễ đến 6 tháng mấy ngày luôn. Nhờ người làm trong đó chạy chọt luôn vẫn không được. Họ nói dưới 6 tháng còn chạy làm lại được. Trên 6 tháng 1 ngày coi như mất bằng luôn

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Tony Hailua nói:
Cám ơn bác hay say

ps: em cũng hay say lắm, xong vụ này em với bác say 1 bữa được không ?

Em mới biết: đổi gia hạn GPLX trước 30 ngày GPLX hết giá trị, quá hạn 30 ngày sẽ phải thi lại lý thuyết, có thể cán bộ GTVT từng nơi có cách giải quyết linh hoạt. Quá hạn vài tháng sẽ phải học lại từ đầu. Khi bác nhận GPLX mới, gửi cho em cái số, em mới dám nhận lời 222222222222 sayyyyyyyyyy. Chúc bác thuận lợi. Vi vu TẾT TÂY cùng GPLX mới.

Hạng B2
5/4/07
127
81
28
mấy bác ơi tình hình là em sắp đổi bằng lái lần đầu,cái vụ khám sức khỏe đó, có bác nào biết dịch vụ làm ko chỉ em với, hichic vì e cận đến 4 độ. Cảm ơn các bác trước

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
Ngominh nói:
mấy bác ơi tình hình là em sắp đổi bằng lái lần đầu,cái vụ khám sức khỏe đó, có bác nào biết dịch vụ làm ko chỉ em với, hichic vì e cận đến 4 độ. Cảm ơn các bác trước

cũng hơi khó đó bác, chỗ LCT thì nó kỹ lắm, bác chịu khó mua cái kính sát tròng đeo vào :D

Hạng D
6/3/08
3.923
7.737
113
Sàigòn
Ngominh nói:

Cận bao nhiêu độ cũng kho hề gì, miễn sao Bác có đeo kính đúng độ khi khám...