Thảo Luận Chung Gia hạn bằng B2

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Chưa các bác,
Em vừa phát hiện bằng lái em hết hạn ngày mai (19/12)
Vậy em phải đi đến đâu và thàm những thủ tục gì bác nhỉ?
Khi đi mang theo và chuẩn bị những gì các bác nhỉ
Mong cac bác tận tình chỉ giúp.

ps: em ở q1 tphcm ạh

Hạng B2
12/4/09
206
7
18
47
HCM
Bác mang theo hồ sơ gốc, và nên đến chỗ mình học trước đây.

Nhanh chân lên nếu không phải học/thi lại lý thuyết đó bác.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.143
113
đây
bác lên Số 252 Lý Chính Thắng, Phường 9, Quận 3, TP.HCM , ĐT: (08) 8439.775

vào trong cổng gửi xe rồi xem hướng dẫn dán trên tường, và ở đó sẽ có người hướng dẫn cụ thể, nói chung là rất đơn giản không phải lo gì, không nghe mấy cò kéo ở ngoài cổng mời chào

Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Theo em nhớ thì cái này kêu là ĐỔI bằng chứ không phải gia hạn bác ợ.

1. Bác mang toàn bộ hồ sơ gốc khi thi lái xe
2. Giấy khám sức khỏe không quá 6 tháng (có dán hình). Không biết trong SG thì có bắt buộc phải khám ở đơn vị chỉ định nào không, nhưng ở HN thì phải vào đúng chỗ khám nó mới chịu.
Đến nơi đổi bằng có hướng dẫn cụ thể. Đổi thì đơn giản mà bác. Không phải lên chỗ học để đổi đâu bác mà đổi ở sở GTCC

Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Quên nữa, bác lên đó xin bộ hồ sơ xin đổi bằng, có 1 giấy khám sức khỏe và 1 tờ khai. Cái này bác phải xin chứng nhận ở phường.
Lâu quá ko đổi quên hết cả

Hạng D
7/3/07
2.225
53.805
113
Lên trang web của sở GTVT mà down mẫu đơn đề nghị (không phải xin cho nữa nhé:D) đổi giấy phép lái xe(vẫn phải cho phép mới được lái
). Điền vào rồi ra phường chức thực hoặc nhờ công ty nơi làm việc chứng cũng được, nếu công ty có dấu có dấu mộc tròn.
Sau đó bác mang toàn bộ hồ sơ lái xe lên 252 Lý Chính Thắng hoặc nếu bác ở gần Tân phú thì lên 111 Tân Sơn NHì cho vắng làm thủ tục đổi GPLX. Lên đó khám SK cũng được hoặc ra bất kỳ BV đa khoa quận huyện nào khám cũng được hết, không phải chỉ định BV. Năm ngoái em làm thủ tục đổi GPLX ở 111 Tân Sơn Nhì, 8g sáng, chỉ có mình em, 10p là xong. Bên 252 LCT làm đông lắm

Hạng B2
10/5/07
208
352
63
chauha nói:
Lên trang web của sở GTVT mà down mẫu đơn đề nghị (không phải xin cho nữa nhé:D) đổi giấy phép lái xe(vẫn phải cho phép mới được lái
). Điền vào rồi ra phường chức thực hoặc nhờ công ty nơi làm việc chứng cũng được, nếu công ty có dấu có dấu mộc tròn.
Sau đó bác mang toàn bộ hồ sơ lái xe lên 252 Lý Chính Thắng hoặc nếu bác ở gần Tân phú thì lên 111 Tân Sơn NHì cho vắng làm thủ tục đổi GPLX. Lên đó khám SK cũng được hoặc ra bất kỳ BV đa khoa quận huyện nào khám cũng được hết, không phải chỉ định BV. Năm ngoái em làm thủ tục đổi GPLX ở 111 Tân Sơn Nhì, 8g sáng, chỉ có mình em, 10p là xong. Bên 252 LCT làm đông lắm

Nhớ mang thêm ảnh 3x4

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
thủ tục nhà mình phiền hà quá nhỉ.
đã thế lại còn B1 với chả B2. Rối rắm loạn xì ngậu.
Nước ngoài họ quản lý theo con số in trên bằng lái xe trên hệ thống. Thi xong họ thu luôn hồ sơ gốc, 5 phút sau nhận bằng lái kiểu như thẻ nhựa. 7-8 năm sau đến kiểm tra sức khỏe. Bằng vô thời hạn. Chả nhẽ họ lại kém văn minh hơn?
Ở VN nhỡ mất hồ sơ gốc thì tèo à. Suy ra số bằng lái xe được ghi ra (giống như số CMT) chắc chỉ để cho vui.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Cám ơn các bác nhiều lắm, đầu tuần em sẽ làm như các bác hướng dẫn.
Bác chauha cho em hỏi thêm, 111 tân sơn nhì là phường mấy quận gì ạ.
Nếu em q1 qua bên ấy có được không?
In form trong trang wed ra phương mình tạm trú thì họ có chứng không ạ, hay phải về phường nơi mình thường trú?
Trể khoảng 1 tuần có bị phạt không các bác nhỉ?