Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Em hỏi tại Tp HCM nha các cụ, em vào trang thongtinquyhoach.hochiminhcity.gov.vn em xem bản đồ thửa đất rồi quy hoạch này nọ, thì em có băn khoăn 4 loại ký hiệu đường sau, nhờ cụ nào rành đọc bản đồ giải thích hộ em với. Hình em zoom nhỏ thì mới thấy được nhiều mẫu đường.

1. Đoạn mà nho nhỏ em khoanh màu hồng thực trạng lại là tuyến đường chính của Quận đấy ạ, hình như rộng 30m nếu Zoom lên thì nó có đốm đóm đen đậm bên lề và đường thấy không chia vạch gì.
2. Tiếp theo đoạn mà rộng to hơn tí em khoanh màu vàng thực trạng hình như cũng là tuyến đường chính đâm thông ra đường to em mô tả ý 1 đấy, hình như rộng 16m, 18m nếu Zoom lên thì nó có 4 5 vạch kẻ sọc sọc chạy song song với nhau kiêu phân định chia làn và chia tuyến cống ngầm hay vỉa hè gì đó ?
3. Tiếp theo đoạn mà xám đen nhỏ nhỏ em khoanh màu xanh da trời đậm thực trạng là tuyến đường dạng đường phụ, rộng tầm 10 - 12m, đâm thông ra đường to em mô tả ý 1, hoặc ý 2 trên, nếu Zoom lên thì nó chỉ có 1 vạch kẻ sọc sọc chạy giữa đường kiêu phân chia 2 lần đường ấy ạ.
4. Cuối cùng là tuyến đường em tô màu đỏ, mà nó sọc đen trắng như con rắn cạp nng cạp nia, khúc đen khúc trắng thì hiện tại thực chất nó là những con hẻm 4-6m thông đấy, zoom lên không thấy có vạch kẻ gì.

Chốt là em muốn hỏi 4 loại đường nêu trên trong khái niệm tên gọi đo đạc hay quy hoạch hay sử dụng đất thì nói gọi là đường gì? và từ đó có quy định nào hay đoán ra được là tương lai đường đó sẽ phải rộng tối đa bao nhiêu m nếu làm đường không? Em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Bác lên mạng search Thông tư 12/2016/TT-BXD ngày 29/6/2016 > Phần Phụ lục thuyết minh rõ ký hiệu quy hoạch

• Like
Reactions: taijipi
Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Bác lên mạng search Thông tư 12/2016/TT-BXD ngày 29/6/2016 > Phần Phụ lục thuyết minh rõ ký hiệu quy hoạch
Nhưng nó có diễn giải luôn là với ký hiệu đường đó thì đường đó rộng bao nhiêu mét không anh ?