Hạng B2
4/3/11
189
0
16
45
tuansaigon nói:
Trời!!!
Ford giảm giá bán mà có bác cũng than, thiệt em bó tay luôn, không biết thế nào mới vừa lòng.
Hay là sale hãng khác thấy giá Ford cạnh tranh quá nên ném đá vậy ta ???
bác nói chính xác đó

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Cũng phải đến lúc giảm giá để đẩy nhanh doanh thu chứ các bác, ghìm giá lâu quá.
Nhiều khi giảm 50tr kích thích ng mua rất nhiều. Với lại lãi bao nhiêu so với các ông chủ thì ai mà biết dc :D.

Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
Thú thực với mấy bác giảm thì ai cũng mừng, nói thẳng ra giảm còn hơn không giảm. Nhưng em là em cứ chờ con 1.6 AT và con 5door mà giảm cỡ đó nữa thì Ford bán mới chạy nhất ạ.

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Hanh.Pham nói:
Ford mà không giảm bản Fi sedan MT thì chắc để dành luôn quá. Em nhìn cái giá sau khi niêm yết trên website là nản tè òi, tự nhiên đâm ra buồn đời, quay qua săm soi em Cruze, thấy em í xinh xắn, mông đít gợi cảm hơn Focus mà giá thì chỉ bằng Fiesta thôi, đồ GM cứ cho là bị bát mì úp lên mất mặt 1 tí đi, nhưng em ấy đã quẳng bát mì đi chỗ khác để đeo dấu thập tự chinh từ lâu ròi mừ, ai chê em không biết quý sinh mạng thì em thưa là GM cũng test tè le crash này đầu tư interior nọ chứ bộ ... nhìn option Cruze 1.8 LTZ thì thôi, Focus Ghia chỉ hơn mỗi động cơ 2.0 so với 1.8 với cái dàn lạnh cruze bị kêu ca, còn ngoài ra, Cruze LTZ có thể chuyển AT về MT tiện lợi hơn, kích cỡ thì đâu thua kém ... Nếu so sánh Ghia và LTZ thì việc quái gì em mất thêm hơn 100T để lấy cái chả biết có hơn 1/10 thật không ( em có cần không nhỉ), thế ra em đi mua thương hiệu, như người ta mua Toy ấy sao. Còn so sánh giá tiền thì kích cỡ Fiesta nhỏ hơn 1 bậc, option chả hơn giè. Vậy nên, bây giờ, Ford Fiesta giảm giá same same với 3 dòng Cruze thì em vẫn nghiêng về Cruze vì những lợi ích trên.
Xin lỗi vì em ném đá, nhưng mà đây là sự thật em đã nghĩ. Từ 2-3 tháng qua em đã không muốn mua Fiesta nữa rồi. Giờ chắc em chờ hết cái hợp đồng là 2 tháng nữa xem tình hình giá cả thế nào, nếu Fi sedan AT và Hatchback vẫn "giữ giá" thì em lấy chồng dấu cộng quá ( nếu em chưa bị lọt mắt xanh anh nào bảnh hơn)

Ford & Che thương hiệu ngang nhau chứ làm gì có thằng nào hơn. Cruze bán còn chạy hơn focus ở các nước nhiều :D Em đợi mua Cruze 1.8 nhập đảm bảo ăn đứt Fiesta hay Focus VN. Nhưng phụ nữ đi Fiesta hatchback nhìn nữ tính & hợp hơn

Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
Ngày mai là ngày 01/8 hỏi các bác thì hơi kỳ, nhưng sale Ford bên Otofun tuyên bố chắc như đinh đóng cột là chỉ có tăng giá bản 1.6AT lên 572tr còn lại giữ nguyên. Chả biết thế lào là thế lào.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
E thấy các bác hay chửi Ford dù các bác đang lái Ford hoặc sắp cưỡi Ford, chắc tại anh em nhà Ford siêng năng online nên bị các bác chửi hoài.

Hôm nào vào forum mà các anh em nhà Ford không còn hiện diện nữa thì các bác có buồn chửi nữa không?

Vào box khác ngang tầm với Ford xem hỏi 10 câu xem người của hãng vào trả lời được bao nhiêu, nhà FOrd bị chửi nhêều là DO QUÁ NHIỆT TÌNH CHẲNG????

Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
petrol nói:
E thấy các bác hay chửi Ford dù các bác đang lái Ford hoặc sắp cưỡi Ford, chắc tại anh em nhà Ford siêng năng online nên bị các bác chửi hoài.

Hôm nào vào forum mà các anh em nhà Ford không còn hiện diện nữa thì các bác có buồn chửi nữa không?

Vào box khác ngang tầm với Ford xem hỏi 10 câu xem người của hãng vào trả lời được bao nhiêu, nhà FOrd bị chửi nhêều là DO QUÁ NHIỆT TÌNH CHẲNG????
- hehe, bình tĩnh bác ui ...

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
petrol nói:

Em binh bác nè, hehe.

Em chưa chạy Fiesta, chưa chạy Cruze. Vợ em Captiva, cưỡi vợ người ta Escape xong em nản Captiva hẳn. Xe anh GM VN lúc nào cũng lộng lẫy trong ngoài so với anh Ford, nhưng phải nói Ford có chất xe khác hẳn về độ đầm, độ vọt, độ nhạy chân ga, độ chân thực tay lái.

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Trên góc độ người tiêu dùng , e thấy bị phản bội va bực mình vô cùng! Hãy đặt vai trò mình là người đã tin tưởng Ford, đam mê" thương hiệu và cảm giác lái "của Ford, đặt cọc xe từ tháng 2 tháng 3, để đến gần nửa năm sau ,sau khi giá bán sau cùng vượt xa cái giá tạm tính, mới hân hoan rước con xe về, vi vu! Sướng chưa kịp khoe, đi chưa hết Roda, thằng hãng giảm giá cái đùng! Tức lòi bản họng
Ko biết các bác ở đây nghỉ sao, chứ e thấy 500 tr nó cũng lớn lắm! Chứ đừng nói mua cái xe có chưa đến 500 tr mà tính toán làm gí! Ko đc!
Trong khi thằng Toy,xếp hàng dài dằng dặc,mua đc con Vios, sau 3 năm bán lại gần bằng giá cũ, thằng Civic, ra hãng có xe ngay( có khi còn đc giảm giá), sau 1 năm rưỡi, bán lại đc giá hơn...
E là fan của Ford, lúc trước mê Escape, rồi Everest, nay trông chờ Fiesta, thế nhưng giờ chỉ muốn nhìn, hết muốn chờ!
Hom trc có dip lên Nơ Trang Long, thấy nhìu Fiesta đăng ký lắm,nhưng toàn 1,6AT, sedan & hatchback,ko thấy 1,4 MT
Tạp chí Oto xe máy Vietnam, số 8/2011 công bố số lượng Fiesta bán dc trong t6/ 2011: 1,6 AT 4 drs :98 chiếc, trong khi 1,6MT 4Drs ko có chiếc nào (theo doanh số bán hàng của VAMA 6/2011).
Có lẽ vậy mà Ford giảm giá chăng? Hay giá trị thực của nó là vậy?!Tất cả chỉ là suy đoán. Vì vẫn chưa biết thông báo chính thức từ FVN
nếu chúng ta đồng lòng "chờ" Fiesta 1,6AT hatchback, ko đặt cọc biết đâu giá sẽ giảm luôn, biết đâu ta đc xuất hoá đơn sau thời điểm giảm giá!
Chúc các bác may mắn,lần sau