Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
petrol nói:
E thấy các bác hay chửi Ford dù các bác đang lái Ford hoặc sắp cưỡi Ford, chắc tại anh em nhà Ford siêng năng online nên bị các bác chửi hoài.

Hôm nào vào forum mà các anh em nhà Ford không còn hiện diện nữa thì các bác có buồn chửi nữa không?

Vào box khác ngang tầm với Ford xem hỏi 10 câu xem người của hãng vào trả lời được bao nhiêu, nhà FOrd bị chửi nhêều là DO QUÁ NHIỆT TÌNH CHẲNG????
Em nghĩ đây cũng là một cách nhìn của các bác, hiểu thế nào cũng được. Nếu người ta vào nhiều so sánh nhiều comment nhiều chứng tỏ đây là sản phẩm đang quan tâm, có thể là quan tâm ở nhiều góc độ khác nhau. Họ thích sản phẩm nhưng chưa hài lòng về sản phẩm: service chẳng hạn, marketing chẳng hạn,...
Còn các bác muốn tụi em không vào box Ford nữa thì cũng được thôi bác ạ, ít nhất là em cũng bớt quan tâm hơn từ những comment như thế này. Trân trọng./.

Hạng B2
14/3/11
147
0
16
27
minhnl nói:
petrol nói:
E thấy các bác hay chửi Ford dù các bác đang lái Ford hoặc sắp cưỡi Ford, chắc tại anh em nhà Ford siêng năng online nên bị các bác chửi hoài.

Hôm nào vào forum mà các anh em nhà Ford không còn hiện diện nữa thì các bác có buồn chửi nữa không?

Vào box khác ngang tầm với Ford xem hỏi 10 câu xem người của hãng vào trả lời được bao nhiêu, nhà FOrd bị chửi nhêều là DO QUÁ NHIỆT TÌNH CHẲNG????

Em binh bác nè, hehe.

Em chưa chạy Fiesta, chưa chạy Cruze. Vợ em Captiva, cưỡi vợ người ta Escape xong em nản Captiva hẳn. Xe anh GM VN lúc nào cũng lộng lẫy trong ngoài so với anh Ford, nhưng phải nói Ford có chất xe khác hẳn về độ đầm, độ vọt, độ nhạy chân ga, độ chân thực tay lái.

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
petrol nói:

Rận làm giề bác ui, thế giới ảo này người ta ko biết mặt nhau nên muốn nói gì cũng được. Cái quan trọng là người tiêu dùng bây giờ bắt đầu xài Ford nhiều đó là nhờ thành quả làm việc tích cực trên diễn đàn OS của bác Petol và những anh em khác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/2/11
616
4
18
dangthu nói:
petrol nói:

Rận làm giề bác ui, thế giới ảo này người ta ko biết mặt nhau nên muốn nói gì cũng được. Cái quan trọng là người tiêu dùng bây giờ bắt đầu sài Ford nhiều đó là nhờ thành quả làm việc tích cực trên diễn đàn OS của bác Petol và những anh em khác.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
nguyen126 nói:
Trên góc độ người tiêu dùng , e thấy bị phản bội va bực mình vô cùng! Hãy đặt vai trò mình là người đã tin tưởng Ford, đam mê" thương hiệu và cảm giác lái "của Ford, đặt cọc xe từ tháng 2 tháng 3, để đến gần nửa năm sau ,sau khi giá bán sau cùng vượt xa cái giá tạm tính, mới hân hoan rước con xe về, vi vu! Sướng chưa kịp khoe, đi chưa hết Roda, thằng hãng giảm giá cái đùng! Tức lòi bản họng<span style=""color: #ff0000;"">...Cái này e đồng tình với Bác</span>
Ko biết các bác ở đây nghỉ sao, chứ e thấy 500 tr nó cũng lớn lắm! Chứ đừng nói mua cái xe có chưa đến 500 tr mà tính toán làm gí! Ko đc! <span style=""color: #ff0000;"">Đồng tình 2 tay với Bác! </span>
Trong khi thằng Toy,xếp hàng dài dằng dặc,mua đc con Vios, sau 3 năm bán lại gần bằng giá cũ, thằng Civic, ra hãng có xe ngay( có khi còn đc giảm giá), sau 1 năm rưỡi, bán lại đc giá hơn<span style=""color: #ff0000;"">...Bác giận nói vậy thôi chứ sao Bác ko mua thằng VIOS :D? Còn Civic bán lại cao giá hơn là tại nó đã lên giá. Mấy năm trước e mua Civic 2.0 ko bớt được lấy 1 đồng, chỉ được tặng bó hoa:D, Honda & Kia ko bớt được đồng nào Bác ơi !</span>
E là fan của Ford, lúc trước mê Escape, rồi Everest, nay trông chờ Fiesta, thế nhưng giờ chỉ muốn nhìn, hết muốn chờ! <span style=""color: #ff0000;"">Rận chi Bác, mua con nào mình thích thôi ! hơi đâu rận mấy hãng xe, vì rận cũng vậy à ! E ghét chính sách của Toy VN cực kỳ, nhưng vẫn khoái con Cam của nó:D</span>

Last edited by a moderator:
LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
phuxe nói:
petrol nói:

Em nghĩ đây cũng là một cách nhìn của các bác, hiểu thế nào cũng được. Nếu người ta vào nhiều so sánh nhiều comment nhiều chứng tỏ đây là sản phẩm đang quan tâm, có thể là quan tâm ở nhiều góc độ khác nhau. Họ thích sản phẩm nhưng chưa hài lòng về sản phẩm: service chẳng hạn, marketing chẳng hạn,...
Còn các bác muốn tụi em không vào box Ford nữa thì cũng được thôi bác ạ, ít nhất là em cũng bớt quan tâm hơn từ những comment như thế này. Trân trọng./.
Thôi ! anh em nhà FORD cả, mong 2 Bác bớt nóng. hy vọng Bác phuxe nói vậy thôi chứ đừng giận !
Mà nói thiệt bác petrol đừng giận ! Bác rất nhiệt tình giúp đỡ a e dùng FORD & thương hiệu FORD, điều đó ko ai có thể phủ nhận, nhưng dạo này e thấy bác hay bị quá nhiệt (nóng...tính) sao sao ấy!

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
LK nói:
phuxe nói:
petrol nói:

Thôi ! anh em nhà FORD cả, mong 2 Bác bớt nóng. hy vọng Bác phuxe nói vậy thôi chứ đừng giận !
Mà nói thiệt bác petrol đừng giận ! Bác rất nhiệt tình giúp đỡ a e dùng FORD & thương hiệu FORD, điều đó ko ai có thể phủ nhận, nhưng dạo này e thấy bác hay bị quá nhiệt (nóng...tính) sao sao ấy!
Mới vô máu của người khác xong, Bác thông cảm cho bác ấy:D

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Rất thông cảm với bác! Đau thật đó!!! May mà em chờ con 05 cửa chính thức ra mắt xem sao chứ quyết ko đặt cọc
nguyen126 nói:
Trên góc độ người tiêu dùng , e thấy bị phản bội va bực mình vô cùng! Hãy đặt vai trò mình là người đã tin tưởng Ford, đam mê" thương hiệu và cảm giác lái "của Ford, đặt cọc xe từ tháng 2 tháng 3, để đến gần nửa năm sau ,sau khi giá bán sau cùng vượt xa cái giá tạm tính, mới hân hoan rước con xe về, vi vu! Sướng chưa kịp khoe, đi chưa hết Roda, thằng hãng giảm giá cái đùng! Tức lòi bản họng
Ko biết các bác ở đây nghỉ sao, chứ e thấy 500 tr nó cũng lớn lắm! Chứ đừng nói mua cái xe có chưa đến 500 tr mà tính toán làm gí! Ko đc!
Trong khi thằng Toy,xếp hàng dài dằng dặc,mua đc con Vios, sau 3 năm bán lại gần bằng giá cũ, thằng Civic, ra hãng có xe ngay( có khi còn đc giảm giá), sau 1 năm rưỡi, bán lại đc giá hơn...
E là fan của Ford, lúc trước mê Escape, rồi Everest, nay trông chờ Fiesta, thế nhưng giờ chỉ muốn nhìn, hết muốn chờ!
Hom trc có dip lên Nơ Trang Long, thấy nhìu Fiesta đăng ký lắm,nhưng toàn 1,6AT, sedan & hatchback,ko thấy 1,4 MT
Tạp chí Oto xe máy Vietnam, số 8/2011 công bố số lượng Fiesta bán dc trong t6/ 2011: 1,6 AT 4 drs :98 chiếc, trong khi 1,6MT 4Drs ko có chiếc nào (theo doanh số bán hàng của VAMA 6/2011).
Có lẽ vậy mà Ford giảm giá chăng? Hay giá trị thực của nó là vậy?!Tất cả chỉ là suy đoán. Vì vẫn chưa biết thông báo chính thức từ FVN
nếu chúng ta đồng lòng "chờ" Fiesta 1,6AT hatchback, ko đặt cọc biết đâu giá sẽ giảm luôn, biết đâu ta đc xuất hoá đơn sau thời điểm giảm giá!
Chúc các bác may mắn,lần sau

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
nguyen126 nói:
Trên góc độ người tiêu dùng , e thấy bị phản bội va bực mình vô cùng! Hãy đặt vai trò mình là người đã tin tưởng Ford, đam mê" thương hiệu và cảm giác lái "của Ford, đặt cọc xe từ tháng 2 tháng 3, để đến gần nửa năm sau ,sau khi<span style=""color: #ff9900;""> giá bán sau cùng vượt xa cái giá tạm tính, mới hân hoan rước con xe về, vi vu! Sướng chưa kịp khoe, đi chưa hết Roda, thằng hãng giảm giá cái đùng! Tức lòi bản họng</span>
Ko biết các bác ở đây nghỉ sao, chứ e thấy 500 tr nó cũng lớn lắm! Chứ đừng nói mua cái xe có chưa đến 500 tr mà tính toán làm gí! Ko đc!
<span style=""color: #0000ff;"">Trong khi thằng Toy,xếp hàng dài dằng dặc,mua đc con Vios, sau 3 năm bán lại gần bằng giá cũ, thằng Civic, ra hãng có xe ngay( có khi còn đc giảm giá), sau 1 năm rưỡi, bán lại đc giá hơn... </span>
<span style=""color: #ff0000;"">E là fan của Ford, lúc trước mê Escape, rồi Everest, nay trông chờ Fiesta, thế nhưng giờ chỉ muốn nhìn, hết muốn chờ! </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Hom trc có dip lên Nơ Trang Long, thấy nhìu Fiesta đăng ký lắm,nhưng toàn 1,6AT, sedan & hatchback,ko thấy 1,4 MT </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Tạp chí Oto xe máy Vietnam, số 8/2011 công bố số lượng Fiesta bán dc trong t6/ 2011: 1,6 AT 4 drs :98 chiếc, trong khi 1,6MT 4Drs ko có chiếc nào (theo doanh số bán hàng của VAMA 6/2011). </span>
Có lẽ vậy mà Ford giảm giá chăng? Hay giá trị thực của nó là vậy?!Tất cả chỉ là suy đoán. Vì vẫn chưa biết thông báo chính thức từ FVN
nếu chúng ta đồng lòng "chờ" Fiesta 1,6AT hatchback, ko đặt cọc biết đâu giá sẽ giảm luôn, biết đâu ta đc xuất hoá đơn sau thời điểm giảm giá!
Chúc các bác may mắn,lần sau
<span style=""color: #ff9900;"">Đã là giá tạm tính thì Đại lý họ bán giá nào cũng được, Bởi vì khi có giá chính thức sẽ được điều chỉnh, Còn em nghĩ Fiesta giá có cao không? Nếu so sánh với các đối thủ cạnh tranh từ xe Nhật đến xe Hàn thì Fiesta giá như vậy là hợp lý, Rẻ hơn xe Nhật, tương đương với xe Hàn về giá , Các tính năng công nhệ như động cơ và hộp số trội hơn so với xe Nhật.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Giá trị bán lại của xe Ford bây giờ cũng có giá lắm bác ạ, Nhất lả Focus, Escape và Everest.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Tâm lý chờ đợi thì thật là khó, Nhưng sản xuất một cái xe đâu thể một sớm một chiều được bác, Nếu đã yêu rồi thì chờ đợi cũng đâu có sao:D, Còn Fiesta 1.4MT đến cuối tháng 7 mới xuất xưởng lô đầu tiên thì tháng 6 sao có số liệu bán hàng được, Giá của 1.4MT 489 triệu là quá hợp lý so với loại 1.6 AT, Còn vì sao từ 542 nhảy xuống 489 như em đã phân tích</span>.
Còn em nghĩ bác nói Fiesta không giảm giá, Civic khi mua lại giảm giá, Em nghĩ so sánh như vậy hơi khó, Fiesta tại VN là sản phẩm mới, đang trong giai đoạn đầu, Còn Civic đã cuối dòng đời của sản phẩm rồi nên giàm giá là bình thường, Nếu bác mua Focus bên em thì cũng được giảm giá vậy.

Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
LK nói:
phuxe nói:
petrol nói:

Em nói thôi chứ không giận đâu bác ạ. Cảm ơn bác đã chia sẻ. Quả thực em đã đi xe Ford (nhà có 01 chiếc FF 1.8 AT hai anh em đi chung mới hơn hai năm nay). Nói chung là rất hài lòng với nó, còn những cái khác qua nhiều commnet của em chắc bác biết rồi. Đang dự định mua thêm chiếc cho em đi riêng, xe kia thằng em đi, đang tìm và đang kết FFi, đang trong thời kỳ gôm lúa. Mong rằng từ nay đến hết năm sẽ chính thức gia nhập hội FFC. Lúc đó chỉ mong bác Xe Đạp và bác Petrol đừng gạch tên em ra là được, hihi.