Hạng B2
10/10/14
143
28
28
39
Mình thật sự muốn biết chủ nhân của 750 chiếc Crv trc tết nghe tin này thì nghĩ như nào nhỉ ...tất nhiên cũng có ng ko quan tâm giá nhưng cũng chắc chắn rằng đang có nhiều người hối hận về qu định của mình khi mà chỉ muốn có xe đi chơi tết trong khoảng 10 ngày thôi mà đánh đổi hơn 200tr

Chẳng nghĩ gì bác ạ, em biết có ông mua xe lần đầu, cố chờ xe vài tháng để xem giá có giảm không, đi xe máy tạm. Ra đường chơi tết bị thằng trẻ trâu uống rượu say tông cho vào viện, mất đâu đấy gần trăm củ nằm viện, bó bột tùm lum. Bitcoin không cắt lỗ kịp, đang từ lãi khẳm thành lỗ vốn... Nhiều khi tính quá hóa thiệt đó bác.

Điển hình nhiều bác thích Civic Turbo từ năm trước, cố lết con xe cũ đi cho đến năm nay để lãi vài chục triệu. Thế mà Civic có xuống giá đâu mà phải trả "chi phí cơ hội" là 1 năm nghe ngóng, không làm đc gì cả.

"Chi phí cơ hội" luôn là một thứ khó định hình, người có tiền thì người ta nhìn thấy chi phí này hơi bị giỏi, người không có $ thì chỉ nhìn thấy tiền thôi

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Giá vẫn cao, mua mấy cái này làm gì. Theo thông thì với 2000 chiếc cho một số loại, phí test sẽ ở mức khá thấp. 5 usd / chiếc nếu tính trung bình chi phí cho mẫu test. Giá vẫn cao, không hợp lý.

• Like
Reactions: sontung
Tập Lái
2/3/18
5
5
3
43
Bác nào phân tích chi tiết giúp cái động cơ Civic 1.8E với. Nghe nói động cơ cũ là sao vậy? Honda chơi vậy sao?

• Like
Reactions: sontung and huyb9
Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Giá vẫn cao, mua mấy cái này làm gì. Theo thông thì với 2000 chiếc cho một số loại, phí test sẽ ở mức khá thấp. 5 usd / chiếc nếu tính trung bình chi phí cho mẫu test. Giá vẫn cao, không hợp lý.
Vậy mà sale mới báo em đơn đặt hàng nhiều sắp hết xe rồi nếu ko đặt bây giờ là hết xe .

• Like
Reactions: NEWDRIVER
Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Chẳng nghĩ gì bác ạ, em biết có ông mua xe lần đầu, cố chờ xe vài tháng để xem giá có giảm không, đi xe máy tạm. Ra đường chơi tết bị thằng trẻ trâu uống rượu say tông cho vào viện, mất đâu đấy gần trăm củ nằm viện, bó bột tùm lum. Bitcoin không cắt lỗ kịp, đang từ lãi khẳm thành lỗ vốn... Nhiều khi tính quá hóa thiệt đó bác.

Điển hình nhiều bác thích Civic Turbo từ năm trước, cố lết con xe cũ đi cho đến năm nay để lãi vài chục triệu. Thế mà Civic có xuống giá đâu mà phải trả "chi phí cơ hội" là 1 năm nghe ngóng, không làm đc gì cả.

"Chi phí cơ hội" luôn là một thứ khó định hình, người có tiền thì người ta nhìn thấy chi phí này hơi bị giỏi, người không có $ thì chỉ nhìn thấy tiền thôi
nghe mùi sâu bọ

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Với giá này em nghĩ đơn hàng sẽ rất nhiều đấy chứ. 2000 xe không nhiều cho mấy loại xe. CX5 1 tháng còn đang bán hơn 1000 - gần 2000 chiếc kìa. Với giá này 1 tháng CRV phải bán mấy trăm chiếc chứ. Bản thân em thích đặt thì có xe nhanh chứ không muốn chờ vài tháng. Chọn CRV thì bao giờ sẵn xe em mới mua.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nãy mới gọi sale nó đã có hơn 100 đơn đặt hàng CRV honda phuoc thành rồi , nếu ko đặt sớm sẽ hết xe !
Dự là lại mấy sà lông đặt hết rồi lại khan hàng tăng giá, gỡ lại lỗ mấy xe trước tết ...
Mai honda lại lobby 117 nữa thì 2000 con bán 1 tuần là hết.
Nhìn cay thật chứ, civic, accord giá vẫn thế, crv cũng bằng giá thời lắp ráp, mà cp điều hành khan xe toàn để tư bản trục lợi.
Giá xăng thì hô hào tăng cho bằng láng giềng mà giá xe thì chẳng bằng phân tí nào.

• Like
Reactions: sontung