Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
RE: Santa fe chỉ còn 40K nè các bác!

Trích đoạn: lienthanhquyet

Bác Civic đặt cọc lấy xe của HMV rồi à! Khi nào bác ra biển vậy! Bác đã xem xét kỹ và so sánh loại garage tự nhập hàng của HQ và hàng của HMV chưa, nó có khác gì nhiều về máy và khung vỏ không? Em băn khoăn không biết nên cố chờ lấy 1 cầu của HMV hay lấy con chạy lướt mà các garage tự nhập!

hix, được của em thì sướng rồi... đây là của ông anh, ổng nói chả cần options gì hết, máy ngon là được. Rồi em đi coi, chạy thử và nói ngon, thế là ổng lên ký hợp đồng luôn (chưa thèm đi thử xe [8D]) bữa sau lên đặt cọc mới chạy thử xe của đ/c sếp Hyundai Việt Hàn, ổng sướng tê người... đúng là Santa FÊ :D
Vì chuyện đã rồi nên e k quan tâm đến máy móc, khung vỏ có khác hay không, nhưng tự an ủi là thằng Hyundai nó chẳng có thời gian mà đi thiết kế riêng máy và thân vỏ cho Việt Nam để giảm giá thành đâu. Tính về số lượng tiêu thụ thì không đáng. Em nghĩ (tự nghĩ thôi nhé) máy móc khung vỏ là như nhau bác ạh, đều nhập nguyên chiếc về mà.
Em cũng như bác, đang chờ HMV giảm giá tiếp hoặc xem xét xe nhập cũ. Nhưng nghe nói đời 2005 trở về trước dáng không đẹp. Không biết ở SG có ai bán SF 2006 nhập không nhỉ!

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

À quên nữa, xe đặt đợt này phải chờ đến 16/11 mới mở tờ khai để hưởng thuế mới, chắc phải sau 20 mới xong thủ tục và ra biển. Cuối tháng có xe rồi, em sẽ mượn chạy đi khoe với các bác hội SF nhé [8D]

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@civic: chẳng cần đợi có xe đâu, khi nào anh em SFC gặp nhau bác cứ tham gia cho nó vui;)

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

hix... em cũng múôn chạy tới tham gia, nhưng em ở SG ạh - trong này hình như mới có mấy bác thôi :D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@civic: đã có các bác Thanh-Tsrh, Vũ-Chevol; Tuan_dalat... dư sức được một "chi bộ" SFC rồi đó bác:D

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

K hiểu làm thế nào để vào được hội với các BAC SAN FE nhỉ. Em muốn tham gia quá.

Tập Lái
7/6/07
24
0
0

Bác Kiến vàng oi, em cũng đang định dặt em SF máy dầu. Em có gọi điện đến chỗ Mr Hung thì ở đó nói cứ hỏi bác.Bác vui lòng tư vấn cho em với (giá cả,full option...) Thay mặt gia đình cám ơn bác.

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
RE: Giá mới Santa Fe, Veracruz sau khi giảm thuế

Giá này ngon quá!!!
C1o xiền phải múc em noá mớ được, mai thử lên xem xe thử???

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

em khoái em veracruz này lắm nhưng chắc phải đợii thuế giảm xuống còn 20% mới mua nổi

Tập Lái
7/4/07
17
0
0
53
Hanoireal

Santa FE của HMV toàn là số sàn không có số tự động??? em nghe loáng thoáng thế nên muốn confirm luôn trên này vì chưa chạy ra HMV hỏi được. Các bác tư vấn cho em với. Ngoài ra các đại lý của HMV giá và chất lượng dịch vụ có giống nhau ko ạh??? Nếu không thì ở Hà Nội đại lý nào là tốt nhất, em ở đường Giải PHóng.