Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội
RE: Giá Santa Fe VGT 2.2 nhập khẩu tham khảo

Xe của em có lỗ, có dây, có hệ thống trên vôlăng, có điện thoại cắm vừa jack nhưng cũng chẳng làm thế nào mà connect được:(

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

Bác sonic confirm lại là xe của bác cũng có điều chỉnh pedal rồi chứ?

Trích đoạn: Royal

Trích đoạn: sonicR

@ Royal Báo giá của bác Hùng cò nhầm đấy bác ạ, MLX 2 delux là có Pedal chỉnh điện rồi.
Thế hả bác, thế thì ngon quá. He he. Lại hồi hộp rồi.:D:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: sonicR

Xe của em có lỗ, có dây, có hệ thống trên vôlăng, có điện thoại cắm vừa jack nhưng cũng chẳng làm thế nào mà connect được:(
Gặp Hoàng, thành viên SFC ở Lê Đại Hành nhé. Vấn đề là không tương thích giữa jack theo xe và chiếc điện thoại của SonicR-> thửa một chiếc riêng.;)

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: beautolover

Bác sonic confirm lại là xe của bác cũng có điều chỉnh pedal rồi chứ?
Xe bác SonicR thì có, còn của em phải chờ thực tế bác ạ. Vì em nhớ hôm đặt cọc, có ngồi nói chuyện với Mr Cò thì cái Adjustable Pedal này là của SLX trở lên. Trong báo giá cũng như trong cấu hình kèm theo hợp đồng ko có cái chức năng này.
Thực tế mà có thì cũng vui, coi như lộc lá :D:D

Tập Lái
1/11/07
24
0
0

Trích đoạn: choycheng

Thưa các Bác trong hội, xe em có cái chế độ nghe điện thoại rãnh tay trên volang, nhưng mà em không biết mua sợi dây nối từ điện thoại đến lỗ cắm trên xe ở đâu, hoặc cái điện thoại loại nào là có sợi dây đó. Điện thoại em đang dùng hiện giờ không có dây nối đó, nên cũng thua luôn, chưa sử dụng chế độ đó được. Bác nào biết chỉ giúp em nhé, cảm ơn các Bác nhiều...

Cái này chế được bác ợ. Bác ra chỗ bác Hoàng ở Lê Đại Hành bác ý chuyên điện thoại sẵn đồ nghề, nhờ bác ý rỗi thì làm giúp cho hay tư vấn cho. Còn không lo mọ tự làm cũng được. Em đã tự làm được 2 cái cho 1 con Nokia E61 và Nokia 6310i. Cách làm như sau:

1. Bác lấy cái tai nghe máy của bác, cắt cái phần tai nghe đi, nhớ là vẫn phải giữ phần mic và nút bấm trả lời của tai nghe vì hình như dây bác chế (không phải theo xe) thì sẽ không truyền được âm thanh bác nói từ mic trên trần xe ô tô ra điện thoại đâu. Giữ phần này để khi đàm thoại thì mic (tai nghe) này sẽ thu tín hiệu âm thanh bác nói, âm thanh đầu bên kia nói thì truyền ra loa ô tô. Chất lượng chắc như nhau thôi vì cái mic tai nghe sẽ lủng lẳng phần táp lô cũng gần bác như cái mic trên trần ô tô.

2. Bác ra hàng linh kiện điện thoại (em ra 1 hàng ở Trần Hưng Đạo, đối diện Cung văn hóa Việt Xô), mua 20K một cái jack chuyển từ đầu 5mm sang đầu 2.5mm. Cốt là lấy cái đầu jack tròn 2.5mm vì nó cắm vừa cái lỗ nhận trên xe. Có 2 loại đầu 2.5mm, bác chọn loại có 2 mấu, vì 3 mấu không tương thích với xe, em đã thử rồi. Cắt phần đầu nhận 5mm đi, nối jack tròn 2.5mm vào cái dây tai nghe bác vừa cắt ở phần 1. Việc 2 dây này có nối được với nhau hay không thì em không sure cho mọi máy, em chỉ biết 2 cái máy điện thoại của em ở trên là làm được, cũng phải loay hoay đấu dây đầu này vào dây đầu kia, đổi đi đổi lại vài lần mới được. Cái này phải thử thôi.

Kết quả: âm thanh đầu bên kia nói sẽ qua loa trái của xe thì quá rõ, còn bên kia nghe mình nói thì hơi bé vì có lẽ do mic đặt hơi xa miệng, nhưng vẫn rõ ràng.

Chúc bác thành công.

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: dtrung

1. Bác lấy cái tai nghe máy của bác, cắt cái phần tai nghe đi, nhớ là vẫn phải giữ phần mic và nút bấm trả lời của tai nghe vì hình như dây bác chế (không phải theo xe) thì sẽ không truyền được âm thanh bác nói từ mic trên trần xe ô tô ra điện thoại đâu. Giữ phần này để khi đàm thoại thì mic (tai nghe) này sẽ thu tín hiệu âm thanh bác nói, âm thanh đầu bên kia nói thì truyền ra loa ô tô. Chất lượng chắc như nhau thôi vì cái mic tai nghe sẽ lủng lẳng phần táp lô cũng gần bác như cái mic trên trần ô tô.

Kết quả: âm thanh đầu bên kia nói sẽ qua loa trái của xe thì quá rõ, còn bên kia nghe mình nói thì hơi bé vì có lẽ do mic đặt hơi xa miệng, nhưng vẫn rõ ràng.

Chúc bác thành công.
Bác rảnh qua em tư vấn tiếp để bỏ cái mic trên dây tai nghe + nút bấm đi, mình dùng mic của xe + nút bấm trên vô lăng sướng hơn :D

Hạng B2
28/11/07
135
1
0

Cảm ơn bác Dtrung và bác Hoang, khổ cái em lại ở SG, nên không thể đến gặp bác Hòang ở Lê Đại Hành được. Em thì không rành ba cái vụ dây nhợ này, không biết các bác có thể chỉ giúp cách nào đơn giản hơn không? Cảm ơn các bác

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Cảm ơn bác Dtrung và bác Hoang, khổ cái em lại ở SG, nên không thể đến gặp bác Hòang ở Lê Đại Hành được. Em thì không rành ba cái vụ dây nhợ này, không biết các bác có thể chỉ giúp cách nào đơn giản hơn không? Cảm ơn các bác
Bác đi lo cái vụ bảng số cho xong đi đã,mấy vụ này tính sau,đơn giản lắm.Mà dây nhợ nhiều quá cũng mệt mỏi bác nhỉ.:D

Hạng B2
28/11/07
135
1
0

Cảm ơn Bác nhắc nhở, em cũng đang lo vụ bảng số xe đây, nhưng mà cũng muốn hỏi vụ điện thoại nữa, vì xe mới lấy mà, Bác thông cảm nhé, hì hì

Tập Lái
4/12/07
16
0
0

Các bac tư vấn dùm em it đi xa chu yêu chay trong phố thi cươi em may dầu hay máy xăng,loại 1 câu hay 2 cầu cho hợp lý,xiền cũng hạn chế nên con đắn đo chưa quyết .