Tập Lái
29/4/14
35
15
8
TPHCM
Em mới đăng kiểm xong. Xe sẵn bi Halogen thay bi Led, lắp thêm bi gầm nhưng bỏ chế độ pha còn chế độ cos, công tắc bi gầm là độc lập với công tắc đèn pha.
Xe e thi đậu không mất xanh, đỏ gì nha các Bác. :p:p

Hạng F
29/10/16
11.601
22.287
113
Pháp
Quan trọng là độ sáng, độ chụm, góc chiếu , màu sắc của ánh sáng, tất cả những tiêu chí này có thể đo đạc được bằng máy chuyên dụng, nhưng Cục ĐK chọn cách dễ là cứ đánh rớt hết cho nó nhanh dù không gây mất an toàn GT.

Vậy cái tem hợp quy do ai cấp, tất nhiên là cũng mấy ả chứ ai vào đây.
Đây mới đúng là kỹ thuật, độ chụm độ cao rất quang trọng. Không phải mua đèn tháo ốc gắn vào là xong đâu
Thứ hai là độ phim đen, càng tối thì đi đêm nó cũng tối luôn, có nhiều loại phim dán khi ánh sáng mạnh nó sậm và trời tối sẽ sáng trong.

• Like
Reactions: Dream8x
Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
Vậy là cục cầu Xenon nguyên bản mình có thể thay bằng tấm mắt Led hả các bác
Nhưng như vậy thì vẫn để nguyên cục cầu Xenon rồi gắn cái tấm Led nhỏ vào hả nhỉ

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
khó hiểu thiệt, giờ cái xe đời 2010 của mình thay cái bóng halogen bằng bóng led (giống chân nên chỉ gắn vào thôi) có bị trượt không đây

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.287
113
Pháp
khó hiểu thiệt, giờ cái xe đời 2010 của mình thay cái bóng halogen bằng bóng led (giống chân nên chỉ gắn vào thôi) có bị trượt không đây
Vậy bác muốn nâng cấp thật sự cần thiết hay là theo phong trào ?
Nhà sản xuất từ EU/Asia/Bắc mỹ đã tính hết, nếu kh nó kh thể bán

Bác độ một, chúng độ 2, người khác độ 3 .. vậy thì nói gì,
Tôi tin chắc là xe tây âu, không cần độ cũng chạy và thấy rỏ trời tối, trừ khi các kỹ sư VN làm cho VN. và duy nhất VN mà thôi .. Nhà sản xuất không phài ngu ...

• Like
Reactions: thedeathline
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Vậy bác muốn nâng cấp thật sự cần thiết hay là theo phong trào ?
Nhà sản xuất từ EU/Asia/Bắc mỹ đã tính hết, nếu kh nó kh thể bán

Bác độ một, chúng độ 2, người khác độ 3 .. vậy thì nói gì,
Tôi tin chắc là xe tây âu, không cần độ cũng chạy và thấy rỏ trời tối, trừ khi các kỹ sư VN làm cho VN. và duy nhất VN mà thôi .. Nhà sản xuất không phài ngu ...
mình mua lại xe cũ, cái bóng đèn cũ nó còn zin luôn, ghê hông, bị ám khói nên nó mờ câm, mới đầu thay bóng khác mà nó không cải thiện nên cuối cùng mới mua bóng led cùng chân, thằng em nói nó cùng công suất luôn hay sao đó, nhưng rõ ràng sáng hơn chút, đi tối cũng đỡ lo

Hạng F
29/10/16
11.601
22.287
113
Pháp
mình mua lại xe cũ, cái bóng đèn cũ nó còn zin luôn, ghê hông, bị ám khói nên nó mờ câm, mới đầu thay bóng khác mà nó không cải thiện nên cuối cùng mới mua bóng led cùng chân, thằng em nói nó cùng công suất luôn hay sao đó, nhưng rõ ràng sáng hơn chút, đi tối cũng đỡ lo
Vậy là vấn đề về kính không phải đèn ...bác xem link đây

• Like
Reactions: thedeathline