Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Em hơi chậm hiểu nên có anh nào trả lời hộ em vài câu hỏi được ko?
1.Nước ta có 2 nhà máy lọc dầu lớn chỉ việc hút dầu thô sau đó lọc và bán mà sao cứ lỗ hàng nghàn tỉ mỗi năm?Ko lẽ công nghệ lọc dầu đắt vậy sao (cái này em éo tin).
2.Xăng dầu là mặt hàng thiết yếu mà cõng 1 đống thuế phí (VAT, thuế bào vệ môi trường, thuế tiêu thụ đặc biệt....) sao nhà nước ko giảm bớt thuế phí để dân đỡ khổ.
1. Không biết
2. Biết chết liền

Hạng B2
27/1/14
495
3.277
123
Em hơi chậm hiểu nên có anh nào trả lời hộ em vài câu hỏi được ko?
1.Nước ta có 2 nhà máy lọc dầu lớn chỉ việc hút dầu thô sau đó lọc và bán mà sao cứ lỗ hàng nghàn tỉ mỗi năm?Ko lẽ công nghệ lọc dầu đắt vậy sao (cái này em éo tin).
2.Xăng dầu là mặt hàng thiết yếu mà cõng 1 đống thuế phí (VAT, thuế bào vệ môi trường, thuế tiêu thụ đặc biệt....) sao nhà nước ko giảm bớt thuế phí để dân đỡ khổ.
CB lấy tiền đâu cho con du học anh? :rolleyes: :rolleyes:

Hạng B2
16/5/19
347
541
93
34
Em có thắc mắc là đụng đâu lỗ đó hầu như ko thấy báo lời, thế vì sao cứ thích làm nhỉ. Nội cái chuyện đậu xe thu tiền còn báo lỗ thì làm gì có lời bây giờ hả mí anh :eek:

Hạng C
30/11/21
627
916
93
37
nói chung éo có sự lựa chọn , tụi nó muốn bán giá bao nhiu thì bán thôi, mày có 2 sự lựa chọn, 1 là chấp nhận:eek: hai là không chấp nhận cũng phải chấp nhận :D.

Hạng C
21/12/19
530
1.468
93
40
Thu phí đậu xe ô tô mà còn lỗ hàng tỷ nữa là... tui n toan biệt th, siêu x, gai g ko thôi....
Ko biết mấy bác trải nghiệm vụ thu phí này chưa chứ em trải nghiệm 3 lần, tóm gọn là tào lao kinh dị. Phải cài app myparking. Chuyện này bình thường vì muốn xài phải cài app.
Chuyện tào lao nó ở khúc sau này:
1. App nó lag, kết nối server chập chờn, quay mòng mòng dù là đang ở Q1, Q5, Q10
2. Trả tiền bằng vịt teo pay, ATM, Visa, ... Em chọn ATM nội địa với Vietcombank mà nó làm tới lui cả chục lần mới được, bác nào bỏ quên thẻ ATM ở nhà là ko biết thông tin trên thẻ mà điền vào app vì nó hỏi tè le (số thẻ, ngày hết hạn gì đó, tên, OTP)
3. Tính năng gia hạn thời gian đậu xe nó không hoạt động. Vd ban đầu chọn đậu 1h, nhưng có việc bận sau 1h ko ra lấy xe được thì app nó báo là hết giờ, có muốn gia hạn không, em chọn gia hạn thì nó quay mòng mòng sau đó báo ko cho gia hạn, phải lết ra chỗ đậu xe để đặt lại và tiếp tục combo lag và hỏi tè le thông tin.
4. Khu vực đậu xe chật hẹp mà còn tè le xe khách, xe trung chuyển, hàng quán để đồ nhất là khu q5, q10. App nó báo còn chỗ trống nhưng thực sự bị chiếm dụng gần hết rồi. Nhân viên cty TNXP có 10 cái mạng cũng ko dám đụng chuyện với dân nhà xe và dân địa phương.
5. Biểu phí thì cao vô lý. 25k/1h cho việc đậu mưa nắng ngoài trời có qua vẹt thì tự chịu, trong khi ở Mall trung bình là 20-25K/4h đậu xe trong hầm mát mẻ. Vd, lủi vô trung tâm văn hóa q5 làm ly cafe 59k có parking + toilet + wifi.
Dạo gần đây nếu có chờ người nhà thì vô Mall, trung tâm văn hóa, cafe, siêu thị cho nó khỏe cái người, có cần thì em cũng đi bộ tí hay kêu grab 2 chở qua chứ ko thèm xài cái myparking củ chuối.

• Like
Reactions: kdldt
Tập Lái
10/11/17
39
14
8
36
em nghĩ là chúng ta nên uống bia và ngừng chạy xe bác ạ, vừa sướng vừa đỡ xót :D
Hay quá bạn ơi. Xe nó uống hết 7l xăng (quy ra là 14 lon Tiger) tầm 2h. Mình uống hết 14lon chắc cũng tầm 4h, không thì phải 2 độ nhậu mới hết.

• Haha
Reactions: trunghq119