Kkk, ai lại thế, tớ mời bác.
:),
Quan trọng là xe nó ngon, giá nó ổn, service nó nâng cấp dần. Xong!
Nói giề thì nói ( mà kg nói thằng mật vụ Mit trên này nó về nó bắt nạt bác thì lại khổ :) kkk ), trên này forum mà, nói thì sướng miệng, thực tế lại khác. Cái "đẳng" hay "tầm" nó nằm chỗ khác. Như đã nói, nói dài nói dai đâm ra nói dở. Cái muốn nghe một cách chính thống, làm cơ sở để yêu thương thêm Mit từ bác thì lại không có! Em chỉ hiểu tầm thế thôi.
P/S: Mong là, nhập mịa cho rồi, ráp ở đây chán lắm, ngành CN phụ trợ làm được gì?!...mấy mươi năm rồi. Hu hu hu. Sx trong nước mà kiểu " chẳng thay đổi gì" thì lại khổ dân đen đủ đường.
Kaka. Khổ dân đen như em :D

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Bác nào trải nghiệm hay mua rồi cho em ý kiến giữa hai bản Out 2.4 2017 và ANPJ 4*2
Không phải so sánh SUV và CUV mà là chọn lựa nào xét trên các yếu tố: giá Cả, tính đa dụng, tiện nghi, nhiên liệu, ...
Cá nhân em đi nội ô 40%, xa 60%, U50 muốn đằm thắm nhưng không quá nhu mì, nết na. Em kg thích Out ở điểm: KHÔNG của gió sau, cabin quá đơn giản ( Out kg phải là kiểu sang trọng theo kiểu đơn giản ), vẻ hơi chật chội theo cá nhân).
Còn PJ 4*2 thì sướng cái 3.0, êm mạnh, nhất là rộng rãi và điều hoà đúng ý luôn.
Đa số các bác đều khuyên nên lấy 4*4 nhưng em thấy nó quá dư vì có offroad thường đâu, đi nội đô và đường trường thì cần nhiều cái 4select gì đó đâu.
Mà xe ANPJ 4*2 theo thông tin em biết thì bản này ít khách mua, nhà máy còn tồn và...ế. Dự là gần cuối năm ngoài chuyện cạnh tranh, thị trường thì Mit sẽ có khả năng clear stock và cơ hội múc là đây?! Đúng không ạ?
Em cám ơn.

• Like
Reactions: baicon
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Kkk, ai lại thế, tớ mời bác.
:),
Quan trọng là xe nó ngon, giá nó ổn, service nó nâng cấp dần. Xong!
Nói giề thì nói ( mà kg nói thằng mật vụ Mit trên này nó về nó bắt nạt bác thì lại khổ :) kkk ), trên này forum mà, nói thì sướng miệng, thực tế lại khác. Cái "đẳng" hay "tầm" nó nằm chỗ khác. Như đã nói, nói dài nói dai đâm ra nói dở. Cái muốn nghe một cách chính thống, làm cơ sở để yêu thương thêm Mit từ bác thì lại không có! Em chỉ hiểu tầm thế thôi.
P/S: Mong là, nhập mịa cho rồi, ráp ở đây chán lắm, ngành CN phụ trợ làm được gì?!...mấy mươi năm rồi. Hu hu hu. Sx trong nước mà kiểu " chẳng thay đổi gì" thì lại khổ dân đen đủ đường.
Xe nhập hay ráp ở VN cũng nhiêu đó phụ tùng, nhập từ nước ngoài thôi bác.

Chỉ khác là "nhân công" ở VN lắm lúc trình độ kĩ thuật không bằng người ta, nên đồ lắp xong, hơi lỏng lẽo chút. Như chiếc Honda AB nhập Thái và ráp VN, tuy cùng 1 mẹ nhưng 2 thằng chất lượng khá chênh (giá cũng khác).

Với lại khi ráp VN, mấy anh nhà sx hay "chêm" mớ đồ Tàu vô, nên con xe nó hơi khác khác chút xíu. :D

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Xe nhập hay ráp ở VN cũng nhiêu đó phụ tùng, nhập từ nước ngoài thôi bác.

Chỉ khác là "nhân công" ở VN lắm lúc trình độ kĩ thuật không bằng người ta, nên đồ lắp xong, hơi lỏng lẽo chút. Như chiếc Honda AB nhập Thái và ráp VN, tuy cùng 1 mẹ nhưng 2 thằng chất lượng khá chênh (giá cũng khác).
Với lại khi ráp VN, mấy anh nhà sx hay "chêm" mớ đồ Tàu vô, nên con xe nó hơi khác khác chút xíu. :D
Yeah bác,
Vụ xe máy này nó rõ ràng luôn đó bác.
Ngày xưa mới làm Ckd thì còn ổn chút, thời super dream ý, còn ngon, sau lắp thêm đồ nội địa hoá thấy lởm lắm. Giá xe ngày càng có vẻ rẻ nhưng chất lượng cũng "rẻ" đi kém, không hẳn là rẻ nữa.
Em có chiếc Future 2000 o bế lắm, đi đâu ai cũng khen...sướng! Nhưng cũng có kẻ nhìn mình theo kiểu " mày là loại nào, có tiền không mà hỏi lắm thế?! " ka ka ka.
Bởi vậy dân họ mới chuộng hàng ngoại.
Trở lại xe oto, ráp mà tay nghề, máy móc kém hơn, lại còn nội địa hoá phụ tùng lởm, tàu để cạnh tranh giá, tăng lợi nhuận thì dân lại méo mặt.
Anh Out nhà ta nâng cấp lên Dvd rồi, nhưng MIt Việt lên nhé, không phải đồ theo xe từ bển đâu. Còn em ANPJ thì nguyên zin nó thế :)
Ước gì....câu chuyện cha nội anh cột chèo mua chiếc Camry hơn 20k nội tệ của hắn mà...thương thân.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/4/07
990
1.270
93
SG -> Dalat -> SG
trừ Ps cũ, còn lại dãi sản phẩm mới của Mit đang bán đều nhập mà còn ế chảy nước, do vậy nếu Mit ráp CKD là Rip Mit là cái chắc!

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
trừ Ps cũ, còn lại dãi sản phẩm mới của Mit đang bán đều nhập mà còn ế chảy nước, do vậy nếu Mit ráp CKD là Rip Mit là cái chắc!
Chắc sắp ... rồi, nên "chơi lớn" thêm 1 lần xem sao. Hì hì :D

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Đó cũng là điều lăn tăn trước giờ. Nói kiểu xui chớ lỡ nó bị sao thì hồi đó nhé răng sao :(. Mong là không vậy vì xe Mit vẫn chạy đầy đường. Chất lượng xe và nhiều cái kèm theo chưa đi cùng tương xứng. Yêu là phải chịu, cưới thì cam chịu và nhẫn nại hơn nữa., giống kiểu " yêu ai yêu Cả đường đi" hay " thương nhau trái bồ hòn cũng ngọt", " Love me Love my dog". Kkk
Mà nói thiệt gái JAV nó đã làm sao, sướng lắm, phải nói good services ( hổng phải service của Mit nói chung và đại lý sau bán hàng nhé).
Em gái đẹp ( nhưng chưa phải là mỹ nữ Tây Thi, nếu có thêm nước nôi chút nữa- ý là cái cửa gió :), giá giảm chút nữa, khoảng 1,2x tỏi cộng thêm KM BH, phụ kiện thì ngon lành, thiếu gì bậc quân vương dại gái lao vào.
Tham quá :)