Hạng C
9/7/07
576
107
43
Ho Chi Minh City
RE: Giá xe sau khi giảm thuế (16-Nov)

Một cô em sale ở Toyota ......... mới gọi dt cho e nói nếu lấy Cam thì tháng 12 có xe ( Không mất tiền bôi trơi ). Cô ấy làm e bất ngờ & choáng váng

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

I-m cũng tham gia bình loạn với các bác tí chứ không chụi nổi nữa rồi!
Chờ đến khi bọn vá-mả , hay Toy .... giảm giá thì hết hứng mua xe rồi. Nói cho cùng bọn nó cũng có tội tình gì đâu, tại các nhà siêu hoạch định của quê ta thôi!
---------------------------------------------------
Nói mãi cũng không bõ tức- tức thật!

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: nguoinhaque

Một cô em sale ở Toyota ......... mới gọi dt cho e nói nếu lấy Cam thì tháng 12 có xe ( Không mất tiền bôi trơi ). Cô ấy làm e bất ngờ & choáng váng

Có gì đáng ngạc nhiên đâu bác, bấy giờ giá Cam nhập 52k (có thể đàm phán bớt thêm chút đỉnh ) >>> thì chỉ có xxx mới mua xe LD thôi.
- Sau khi BTC quyết định giảm thuế NK xuống 60% >> khách hàng chả ai ký HĐ mua xe LD nữa.... bọn Sale, Đại lý trước đây găm hàng nhằm trục lợi ốm luôn. Bấy giờ phải bán tháo thôi..

:(:(

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Tiếp tục các tin tức tốt lành đây các bác ơi ...

http://www1.dantri.com.vn/otoxemay/2007/11/206060.vip

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53

Trong khi đó, nhiều mẫu xe sản xuất trong nước vẫn “khan hàng” và không giảm giá bán.
Vậy thì có gì mà tốt lành bác?

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: hara_kiri

Trong khi đó, nhiều mẫu xe sản xuất trong nước vẫn “khan hàng” và không giảm giá bán.
Vậy thì có gì mà tốt lành bác?

Em đang mong nó như vậy đấy bác ơi.. không những không giảm mà tăng thì càng tốt ...

>>> Như vậy thì BTC mới giảm thuế NK thêm một lần nữa chứ ..

:D:D

Lúc đó xe mới chất lượng mà giá lại hợp lý

Hạng D

Giảm thì có giảm chút đỉnh nhưng ko đáng kể, 1 số xe phân khối lớn còn bị áp thuế cao hơn. Nói chung là nhà nước còn phải bảo hộ cho nền CN ôtô còn non trẻ của mình, Hehe, phải có lộ trình, từ từ... Chắc đến mùa quýt mới có xe giá hợp lý như các nước khác. Nhìn xe bên Mỹ giá rẻ bèo mà toàn hàng xịn, thu nhập = $, bên mình vừa mắc vừa rẻ, thu nhập thì = VNĐ, quá xa vời để có 1 chiếc xe hơi đv 1 người bình thường.

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Lạ thật!
Giá không giảm thì các bác thắc mắc .
Giá giảm thì các bác bảo "chắc đến mùa quýt mới có xe giá hợp lý".
Rồi các bác lại khuyến khích cứ mua xe luôn đi, đừng hoãn sự sung sướng lại.

Vậy các bác là ai?

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Tối qua khoảng 10 giờ, một đoàn xe Kia morning dùng biển tạm chạy ở trên đường Nguyên Chí Thanh - Hanoi. Vừa thông quan chạy từ Hải phòng về các bác ạ .

Giá giảm là chắc 100% rồi, còn giảm nhiều hay ít thì còn cần thêm thời gian . Có thể giảm hơn cả mức giảm thuế, nếu hàng về nhiều và margin của các sale là còn chấp nhận được

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Các em seo giờ cần gì bôi trơn đâu bác - điện nước đủ mà.