Tập Lái
22/9/07
36
0
0
RE: Giá xe sau khi giảm thuế (16-Nov)

Trích đoạn: hara_kiri

Áp lực có thì có đó, nhưng những thằng như Vì Dâm Cô hay Toy hợp đồng của nó tới tận cuối năm sau còn chưa giao đủ thì nó chẳng thèm nhúc nhích đâu bác ơi

Theo em biết thì không có chuyện khan hàng như thế đâu, mấy bố VAMA nhà ta "làm phép" để tạo tâm lý thiếu cung giả tạo để giữ giá bán cao thôi. đợt này các xe NK về nhiều thì chả còn hãn nào dùng đến câu nói trên đâu.

Tập Lái
22/9/07
36
0
0

Trích đoạn: bibian7227

Hôm qua em vừa hỏi Sale TH về giá con CARENS AT máy xăng giá vẫn như cũ áp thuế 70% .Còn muốn giá mới 60% thì đặt cọc và đợt tháng 1/08 mới có có xe ..Chán như con GIÁN
Bác bí ẩn nói đúng đấy, em cũng vùa đến cho TH hanoi, các đông chí sale nói "chưa giảm giá đâu, nhu cầu cao thế thì giảm thế nào đươc, đăng lên báo để lấy điểm với publ và BTC thôi". Vậy các bác có thấy bọn bán xe nào tử tế không? luôn tìm mọi cơ hội làm thịt khách hàng.

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: Jet_Matiz

Lạ thật!
Giá không giảm thì các bác thắc mắc .
Giá giảm thì các bác bảo "chắc đến mùa quýt mới có xe giá hợp lý".
Rồi các bác lại khuyến khích cứ mua xe luôn đi, đừng hoãn sự sung sướng lại.

Vậy các bác là ai?

Ai có lợi trong vụ này thì là " Người đó " bác ơi ..

Hạng D

Lạ thật!

Vậy các bác là ai?
Hihi, bác nóng thế... Em chỉ bức xúc về chuyện dân mình nghèo, thu nhập thấp mà phải mua xe giá cắt cổ thui.

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Trích đoạn: dvdkny

Lạ thật!

Vậy các bác là ai?
Hihi, bác nóng thế... Em chỉ bức xúc về chuyện dân mình nghèo, thu nhập thấp mà phải mua xe giá cắt cổ thui.

Hihi, E cũng chỉ đùa để xem bác có phải Sale không thôi. Chắc không phải rồi.
Thực ra thì cũng chỉ hi vọng trong năm nay giá xe giảm từ từ 1 - 1500$/xe (loại<20K) thôi. Đến 1 - 2 năm nữa khi có xe Asian vào và thuế TTĐB giảm thì mới có hi vọng "đột phá" được. Bác dvdkny nói cũng có lý lắm.