Status
Không mở trả lời sau này.
RE: Giấc mơ HONDA CIVIC, hơn một năm nhìn lại!

Bác sỹ nhắc em cái...chứ ko là em quên à...:D

Mà thật ra lúc đó cũng nói là 33k5 là chưa biết có VAT hay chưa và việc thêm hay bỏ VAT sẽ do "cha con" nó liệu cơm gắp mắm lúc công bố giá...

Ps...em biết Wang chuẩn bị nói gì...

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/3/05
651
12
18

thực ra Civic có cái gì đâu mà nhiều người bàn tán thế nhỉ? Ngay từ đầu em đã nói cái câu nói bâng quơ "dưới 20K" là trò ma rồi, nhưng nhiều bác nhà mình lạc quan tếu quá, đâm ra chẳng buồn cãi nhau làm gì.
Kệ nó đi các bác, thị trường sẽ còn nhiều lựa chọn mới. Mà em nói thật em nhìn cái đầu múp múp của Civic đâu có gì hấp dẫn đâu!!! [8D]

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Theo em bài của Bác sĩ phải đặt là: "Văn tế cho các nghĩa sĩ Honda Civic".
Về một mặt nào đó, chiến lược PR của Honda đã thành công.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Mà em nói thật em nhìn cái đầu múp múp của Civic đâu có gì hấp dẫn đâu!!!

Riêng cái đầu của Civic, chắc chắn sẽ có nhiều quan điểm khác nhau, người khen đẹp, người chê xấu cho mà xem...

bài viết tuy dài nhưng rất đúng, xứng đáng làm tổng giám đốc tổng công ty ôtô VN với mức lương 30 triệu.

Úa, đã đổi slogan của mục Honda như tôi đề xuất kìa...:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

sao lại 30 triệu, xứng đáng 5000 USD ( tính bằng đô la cho nó sang )

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Trích đoạn: otosaigon

Cảm ơn bài nhận định thật chính xác của BS
Chúng ta cũng phải hiểu một điều Honda là một công ty kinh doanh đa quốc gia, chứ không phải một tổ chức từ thiện, đầu tư và xây dựng nhà máy giúp cho chúng ta mua xe giá rẻ ..:D
Xin lỗi bác nhưng nói thật có ai mong thằng honda làm từ thiện đâu, giả sử giá con Civc 2.0AT là 32k như ban đầu nhiều người dự đoán thì nói thật cũng chẳng phải là rẻ, chỉ có thể nói là có thể chấp nhận trong tình hình xe cộ hiện tại, có sức cạnh tranh mà thôi.Bây giờ giá nó là 37k thì là khá cao, nên nhiều người thất vọng chứ bản thân em cũng như nhiều người đều thừa biết và cũng chả mong gì nó có giá gọi là rẻ cả.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em thấy con 1.8 có giá vậy là...hợp lý. Như vậy nó vẫn lời nhiều mà vẫn có khách hàng. Những người định mua Altis, Focus khi so sánh với Civic chắc chắn sẽ chọn Civic (phần lớn thui). Vậy ngu sao nó bán rẻ. Khi nào Altis, Focus giảm xuống thì nó lại xuống, lúc đó nó vẫn thống lĩnh thị trường và vẫn lãi...to. Còn nếu giờ bán rẻ, mí thằng kia down giá xuống, Civic lại down xuống nữa thì vẫn lãi nhưng không...to. => ra mức giá này Civic lun giữ được khoảng cách với các đối thủ cân sức. Khi mí thằng kia đột phá (giảm giá) thì nó lại giảm. Ít nhất là cũng được vài lần => wá đủ để Tôi Yêu Việt Nam rùi

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội

Các bác ơi, dù có "tôi yêu việt nam" thì vẫn là tình yêu của nhà tư bản mà các bác. Ngày trước, lúc mới ra thì Super Dream cũng tận 24-25tr mà (không biết em nhớ có chính xác không?), mãi sau này gặp mấy anh Tàu khựa mới giảm xuống đấy chứ, có phải rẻ ngay đâu. Bây giờ chắc cũng thế thôi. Tại mình cứ kỳ vọng nhiều nên mới thất vọng. Túm lại là tại mình hết :D

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Tôi thấy Maz2.3 và ford focus S vẫn chơi hơn ! Civic ở ThaiLan Honda đã làm thành công rồi, chạy đầy đường ! May cho HD là chính phủ Việt nam cấm nhập xe cũ theo đường bộ, ko thì Honda đã ko thành công trong đợt ra mắt lần này.[8|] Con LAC1.8 cua em hồi gì có 19,8K thì ko mua được , lúc mới mua vẫn phải cắn răng mua 25K :mad::mad::mad: Lỗi lớn nhất là các bác VAMA nhà mình làm NTD khổ vì xe ![:-]

Status
Không mở trả lời sau này.