Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Giấc mơ HONDA CIVIC, hơn một năm nhìn lại!

Thôi vậy,bác nào chưa có đủ tiền thì gửi vào NH và tiếp tục chờ đợi một ngày đẹp trời giá xe bỗng trở nên hợp lý hơn và xe nhập về (dù là cũ hay mới) nhiều vô thiên lủng cho các bác tha hồ mà lựa chọn một nàng xe như ý.

Mấy chú sale cứ lập đi lập lại cái điệp khúc này, chán mấy chú quá.. Có tiền thì đập ngay 1 con của hãng khác chứ không mua Civic thì ko có lựa chọn khác à...

Tôi xin mách nhỏ với các bác ở SG có một ngân hàng đang khuyến mãi cao cho những khách hàng gửi tiền bằng hình thức CHỨNG CHỈ TIỀN GỬI -thời hạn 3tháng,7tháng hay 11tháng (không có 12 tháng,không biết tại sao?)lãi suất cao nhất là 0,81% một tháng trả lãi cuối kỳ.CHỨNG CHỈ TIỀN GỬI được chia thành nhiều mệnh giá: 100 triêu;50 triệu;10 triệu hoặc 5-3-2 triệu để khi nào cần đột xuất thì khách hàng có thể rút ra từng gói nhỏ mà không bị ảnh hưởng đến lãi suất chung

Bác làm cò cho cả Ngân hàng nữa à,....

@blueye: Xe Altis cũng chạy taxi đầy ra đấy bác,nhất là bọn sơn màu trắng đó(hình như Taxi Vina Sun _8272727 thì phải?).

Con này là tôyta J máy có 1.3 thui.. bác lại nói nó là Altis..:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/11/05
235
39
28
51

Tại sao hàng HD lại có vẻ chảnh khi thông báo NTD muốn mua 2 chiếc thì phải xin ý kiến Cty nhỉ?. Civic ở nước ngoài cũng chỉ là xe bình dân thôi mà.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

đây "thêm một lần thất vọng về giá"

mời các bác xơi:

[link]http://www11.dantri.com.vn/kinhdoanh/2006/8/137559.vip[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Bác MINA ui, cái vụ tháng Ngâu đáng để nghĩ đấy, em tận mắt thấy người không tin trả giá cho người tin đứng nhìn rồi, với làm nhà, mua nhà thì em chắc tuy vẫn hoài nghi. Thôi thì có kiêng có lành, 12 tháng kiêng 2 tháng không nhiều lắm. Mua xe là em liên tưởng vậy thôi, vì xe còn nguy hiểm hơn nhà, vạ cứ như trên trời rơi xuống.
Bác songnguyen: em không rõ tháng nhuận thật, chỉ biết kiêng khởi khởi gì đó tháng 1 và tháng 7 thôi, còn nhuận tốt hay xấu hơn em không rõ, thôi thì giống AQ, cái gì hao hao em kiếng huý hết
Cám ơn bác chỉ bảo, em sẽ lưu ý thêm.

Honda bố rành vietnam 1 kiểu, không biết honda con rành vietnam kiểu gì, nhưng nếu không khấu hao nhanh cái nhà máy thì 2010 thuế nhập khẩu xuống 50% hoặc thấp hơn thì lỗ vốn mất, chỉ còn 3 năm nữa thôi. Em tin cuối năm HD sẽ phải bày trò giảm giá mạnh, vẫn lãi chán.

Hạng D
22/2/06
1.298
8.331
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: Datsun

........... nhưng nếu không khấu hao nhanh cái nhà máy thì 2010 thuế nhập khẩu xuống 50% hoặc thấp hơn thì lỗ vốn mất, chỉ còn 3 năm nữa thôi......

@ Bác Datsun: Iem ko hiểu ý của bác ?????[8|][8|] Tại sao thuế NK giảm thì Honda lỗ vốn nhể ??? [8|][:-]

Tập Lái
20/8/06
35
111
33

Theo em, chung ta không nên mua Civic vội vì chúng ta chưa biết chất lượng thực tế thế nào. Hệ thống bảo hành, phụ tùng thay thế lại không nhiều. Em cứ nói giả dụ là thế này: Bác nào ở Nghệ An hay Thái Bình mua Civic ma có hỏng hóc gì nho nhỏ chẳng nhẽ lại phại chạy về Hà nội để chui vào hãng sửa chữa, thay thế phụ tùng. Còn riêng về em thì em đợi đến khi nào 1.8 xuống đến 25K thì em mới rước

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

Hơn nữa có vẻ HD quyêt tâm lăng xê Civic như 1 ngôi sao nên ko chịu cho làm taxi, bán với số lượng hạn chế. Chiêu này chắc để chống chế cho việc giá khá cao so với thông tin trước kia. Có lẽ cũng chỉ áp dụng chiêu này độ 2,3 tháng. Chờ mọi việc êm xuôi, chìm xuồng rồi thì bác muốn mua 100 chiếc 1 lúc càng tốt.
Tiêu chí của Honda trên toàn cầu và từ lúc thành lập là không cung cấp xe cho taxi.

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53

Chào các bác !!!!

Em cũng là thành viên mới thôi, vào 4R rất nhiều lần và đều đặn vì em cũng rất yêu xe hơi (nhưng mà chưa có đủ tiền mua! ) và đồng thời thấy anh em mình tranh luận rất sôi nổi về sự kiện CIVIC. Em cung chưa có nhiều kinh nghiệm về otô nhưng cũng mạnh dạn xin góp một vài ý kiến như sau:
1- Về mặt quảng cáo: Honda đã thành công và đạt được mục tiêu gây sự chú ý của thị trường, dù cho có đem lại lời khen hay chê. Những người mê xe như 4R cũng đang tranh luận và ngoài thị trường báo chí cũng đang quảng cáo quá xá các bác ạ!
2-Về mặt phân phối: không bán taxi, không bán 2 chiếc cho 1 người: đây chỉ là phương pháp rất đơn giản và bình thường để tạo khan hiếm nguồn cung trong kinh doanh thôi!
3-Về mặt giá cả: em thấy rằng HD đánh đúng vào tâm lý " tiền nào của đó" của dân mình, đã là sản phẩm của HD thì chắc chắn là bền, là tốt cho nên tương tự như xe gắn máy 2 bánh thì đã mua xe thì nên nghĩ tới HD dù có trả tiền cao hơn 1 chút nhưng sau này bán lại cũng không mất giá.
Hơn nữa, em cũng thấy rằng người dân mình cũng hay sĩ diện (em xin lỗi, các bác bỏ qua cho nếu em nói có sai), có thể bỏ tiền nhiều hơn nhưng được mang tiếng là người đang sử dụng hàng lạ, hàng độc (các bác có thể nhìn vào thị trường điện thoại di động là biết ngay) và em chắc chắn rằng cũng sẽ có rất nhiêu người sẵn sàng cưới 1 em CIVIC giá cao (theo như anh em mình đang phân tích) để "cho người khác biết mình là ai? thuộc đẳng cấp nào, có sành điệu hay không? có lẽ chỉ có anh em trong 4R mình mới có nhiều kinh nghiệm để mà so sánh thôi, cho nên cũng sẽ không lạ nếu trong tương lai gần xe CIVIC chạy đầy đường.

Riêng em thì em vẫn chỉ đang muốn cưới 1 em 7 chỗ thôi như Jolie chẳng hạn (vì nó rẻ chứ không đắt :D ) để phục vụ vợ cả cho nên CIVIC chưa thấy ảnh hưởng đến em các bác ơi! :D, theo như lời khuyên của các bác thì em cũng đang chờ thêm 1 chút nữa đến cuối năm là múc luôn vì đúng như các bác nói, mình thích thì cứ làm thôi, lăn tăn nhiều lại hỏng việc hết.

Chúc các bác vui khỏe :)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.100
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@Bác Songlam : Tôi chẳng có làm CÒ kiếc hay Sale xiếc gì cho ai cả,chỉ muốn chia sẻ với những ai cần chia sẻ thôi.Còn vấn đề mua xe thì tuỳ mỗi người nhưng theo tôi thì các loại xe đã có trên thị trường hầu như ai cũng đã biết hay dở rồi.Nếu có tiền sẵn trong tay như bác thì ta đập luôn 1 em NEW cho biết cảm giác khám phá chứ chơi 1em không NEW thì còn gì là thú vị và là chơi xe nữa phải không các bác sẵn tiền?Còn các bác không đủ tiền như tôi đây chẳng hạn thì đành botay.com vậy,hi hi (cười ra nước mắt).
Còn xe Toyota J làm taxi không phải là Altis sao?Tại tôi thấy dáng nó cũng i chang em Altis nên tưởng là Altis cũng chạy Taxi đấy.Nếu vậy HONDA Civic cũng làm taxi được nếu bỏ bớt option ,hạ giá xuống và gắn nhãn HONDA J nhỉ?

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Tiêu chí của Honda trên toàn cầu và từ lúc thành lập là không cung cấp xe cho taxi.
(trần Bắc)

Tại sao lại có những ý kiến thiển cận như vậy nhỉ, Tắc xi cũng là phương tiện chuyên chở hành khách thôi , Kể cả dòng xe cao hơn Honda civi do qui luật cung cầu cũng làm taxi cả thôi .

Status
Không mở trả lời sau này.