Hạng B1
11/5/10
73
0
0
cứ chờ mới biết được các bác ạ ! nếu thành công thì tốt quá ..còn không thành công thì thành nhân cũng tốt chớ sao.

Tập Lái
28/5/10
25
0
0
Ủng hộ Vinaxuki, Các chi tiết tinh xảo thì còn ngại chứ vỏ thép thì mình nghĩ là không thành vấn đề. Tiến bộ từng bước mà.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Hy vọng VN có siêu xe để cạnh tranh với Lambor, Ferrari,hehe. KO biết khi đó em còn post bài được ko nữa.

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
Quên ôtô đi bác ơi! Các xếp đã tính cho anh em ta Tàu cao tốc rồi, sướng nhé.
Bỏ qua giai đoạn phát triển oto, tiến thẳng lên ĐSCT. Ối thằng tư bản phải lé mắt nhé.
Chờ quốc hội giơ tay biểu quyết (cái này là chắc rồi - các ông nghị VN thì chỉ đạo sao làm vậy) là VN ta sẽ lập một kỷ lục thế giới mới ngay: Nước nghèo nhất thế giới mà chơi sang nhất thế giới.
Ôi! Đang Dọn tí phân[/i] rơi, nhặt từng[/i] ngọn lá[/i]. Mỗi hòn[/i] than, mẩu sắn, cân ngô -> để kiếm từng Đô một
thế mà Chân dép lốp mà đòi lên tàu Vũ tru.
Lãng mạn quá.

Hạng B2
5/5/08
108
0
16
43
theo em nghĩ mỗi quốc gia có thế mạnh riêng. VN chuyên về nông nghiệp thì tốt nhất là nên chú trọng và tối ưu hóa ngành NN của mình, hơn là chạy theo người khác để rồi chạy sau đít người ta cả chục năm.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.484
113
Sì Gòn
VN mình phải có oto, đường sắt cao tốc cho nó bằng chị bằng em bác ạ, chứ theo nông nghiệp thì quê chết... tội nghiệp con em chúng ta :(

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
halogen nói:
VN mình phải có oto, đường sắt cao tốc cho nó bằng chị bằng em bác ạ, chứ theo nông nghiệp thì quê chết... tội nghiệp con em chúng ta :(

Đến tài nguyên , đất đai ko dành cho con cháu huống chi......?

Hạng B1
1/4/10
66
3
8
Về tính hiệu quả và làm thế nào để hiệu quả thì em k dám bàn.

Nhưng mà giao thông liên tỉnh thì em thấy nên PT đường sắt, chắc chắn sẽ hay hơn xe khách, xe con, xe tải chạy suốt ngày, vừa đỡ ô nhiễm, vừa tiết kiệm nhiên liệu.

Em ủng hộ đường sắt

Lãng mạn quá.
Oto_Pleiku nói:
Quên ôtô đi bác ơi! Các xếp đã tính cho anh em ta Tàu cao tốc rồi, sướng nhé.
Bỏ qua giai đoạn phát triển oto, tiến thẳng lên ĐSCT. Ối thằng tư bản phải lé mắt nhé.
Chờ quốc hội giơ tay biểu quyết (cái này là chắc rồi - các ông nghị VN thì chỉ đạo sao làm vậy) là VN ta sẽ lập một kỷ lục thế giới mới ngay: Nước nghèo nhất thế giới mà chơi sang nhất thế giới.
Ôi! Đang Dọn tí phân rơi, nhặt từng ngọn lá. Mỗi hòn than, mẩu sắn, cân ngô -> để kiếm từng Đô một
thế mà Chân dép lốp mà đòi lên tàu Vũ tru.
Lãng mạn quá.

Mịa... trong môn học interational business có một lọai nhà máy "screw driver". Iem không hiểu hỏi ông thầy thì ổng bảo rằng đó là nhà máy lắp ráp. Túm lại là linh kiện hay bộ phận rời của thèng khác (tung cửa). Ta chỉ lắp ráp và nội địa hòa những cái đơn giản...
Thế mà cũng gọi là nền công nghiệp otô nước nhà đới....
Xe matiz em éo có j hết thế mà mua với giá mắc lòi mắt...
chán..