Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tôi có người em vì tiền không có nhiều như mong muốn nên đang rất phân vân giữa 2 chú 1đèn & 2đèn không biết có nên mua loại 1 đèn không vì có thể có dư ra ít tiền làm chuyện khác nhưng dáng xe lại xấu hơn chiếc 2đèn.Quan trọng nhất là thiết kế máy móc vận hành và hiệu quả hoạt động của 2 loại này có chênh nhau nhiều không các bác phân tích dùm em tôi với.Cám ơn các bác nhiều lắm!

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36
RE: Giải đáp dùm tôi về Nouvo 1đèn và 2đèn các bác ơi!

Nouvo mới ra loại 1 đèn àh bác :D Em thì nghĩ thiết kế và máy móc như nhau cả thôi. Chỉ thay đổi mỗi cái đèn ai nó bỏ sức ra thiết kế lại :D

Hạng C
12/5/06
763
3
18

cái con 2 đèn em xin can bác nhé...thằng bạn em nó chê lên chê xuống....mỗi cái tội đứt bóng đèn hoài....bác đi đường cứ nhìn thì biết....cứ phải con 2 đèn thì 10 con có 8 con đứt bóng....định kỳ 2 tháng đi 1 bóng...còn con 1 đèn thì em không biết

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: kebab
em chỉ không thích Nouvo duy nhất 1 điểm đó là xe đó chạy rung kinh hoàng...:mad:
Biết thì lói không bít thì đừng có lói nghe Bắp.....!:mad:
Muợn xe của Rùa đi có 1 lần mà dám kết luận về Nouvo hử?[&:]
@ shdodai : xe tớ đời đầu, cuối 04, tới giờ chỉ phải thay ...vỏ, bóng đèn chưa thay dù nó cũng đen đen....!:D Mà nếu cả xe chỉ có 2 cái bóng đèn dở thì wá ok rùi còn gì.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

E đang đi con 2 đèn đây, chưa bao giờ phải thay bóng đèn nghen bác. Chỉ mỗi tội buổi sáng đề hơi khó nổ và đi hao xăng hơn Attila.

em đi tổng cộng ba chiếc Nouvo (chưa đủ nhiều để đại diện cho cả 1 dòng xe) nhưng chiếc nào cũng rung kinh hoàng, ngồi đằng sau mà nắm vào tay nắm dắt xe là biết tay nhau...không lẽ cả 3 chiếc đó mắc chung 1 thứ bệnh pắc kinh sơn đóa hả bác sỹ...:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Vụ đèn pha cháy thì chắc tùy hên xui. Xe Jupiter V của bạn em cũng cháy bóng suốt. Mà chỉ cháy 1 bóng thôi, lần nào đi thay về cũng bị cháy đúng bên đó nữa nên chán ko muốn thay luôn.

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

1 đèn bây giờ hết sản xuất rồi bác ơi . chỉ còn loại 2 đèn (limited có 2 màu :trắng . đen ) theo em nghĩa thì đời sau này sẽ ít hao hơn (vì ko xài bình xăng mikuni nữa mà thay vào là keihin (thường xài cho spacy) ) :D

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Sao không đặt câu hỏi ngược lại: Tại sao xe rung khi bab đi?

1. Tại Bab rung chứ không phải xe.
2. Với Bab ngồi lên thì xe phải rung mới chịu được.
3. Tại xe rung chứ không phải tại Bab.

Em dám cá chỉ có Bab chọn đáp án 3. Còn lại là chọn 1 và 2.
Trích đoạn: kebab

em đi tổng cộng ba chiếc Nouvo (chưa đủ nhiều để đại diện cho cả 1 dòng xe) nhưng chiếc nào cũng rung kinh hoàng, ngồi đằng sau mà nắm vào tay nắm dắt xe là biết tay nhau...không lẽ cả 3 chiếc đó mắc chung 1 thứ bệnh pắc kinh sơn đóa hả bác sỹ...:D