Tập Lái
5/10/18
11
3
3
32
Giải đáp thắc mắc về phuộc Tein cho Mazda Cx5

*Ảnh minh họa

Gần đây có nhiều bác đang quan tâm một loại phuộc đang được rất nhiều người sử dụng và được quảng cáo rộng rãi trên các kênh facebook và website, đó là phuộc Tein của Nhật
Hầu hết người dùng Mazda CX5 các đời từ trước năm 2017 thấy phuộc nhún zin khá ổn định, chỉ bị trường hợp cảm thấy không được êm hoặc hơi bồng bềnh chòng chành.

Lý do trước năm 2017, hãng xe Mazda sử dụng phuộc nhún nguyên bản do một nhà cung cấp khá tốt, thậm chí nhiều xe vận hành tới hiện tại vẫn không bị chảy dầu, chỉ bị yếu phuộc dẫn đến lắc ngang hoặc bồng bềnh chòng chành.

Tuy nhiên các đời xe từ sau 2017 đến hiện tại, phuộc nhún nếu check kiểm tra kỹ thì chuẩn là made in "nước lạ" khiến độ bền kém, dễ bị xì dầu và độ nhún không còn được như ban đầu, may mắn thì xe bạn không rơi vào trường hợp này, nhưng xui thì bạn vận hành chỉ được hơn 1000 đã bị.

Câu hỏi đặt ra : giải pháp nào thay thế hoàn hảo cho phuộc nhún zin của Cx5 vừa êm ái vừa không bị bồng bềnh chòng chành giữa muôn vàn thương hiệu phuộc trên thị trường, từ phuộc Đài Loan, Nhật, Trung quốc, Thái

Phuộc Tein với hơn 30 năm hình thành và phát triển, có mặt tại gần 200 quốc gia trên thế giới, màu xanh đặc trưng độc quyền không bị lẫn lộn với các thương hiệu khác.

Công nghệ H.B.S giúp xe nhanh chóng trở lại trạng thái cân bằng ban đầu
Giảm hẳn tình trạng bồng bềnh chòng chành
Êm mềm hoặc cứng chắc hơn với 16 nấc điều chỉnh
Phuộc Tein cho CX5 có 2 loại, 1 loại dùng lại lò xo bát bèo zin

1 loại thay full phuộc và lò xo hạ gầm, dùng lại bát bèo zin, hạ gầm phù hợp với các cung đường phố và đường trường, giúp xe bám đường hơn, tuy nhiên điểm hạn chế ở hạ tầng Việt Nam hỗn hợp không ổn định nên các bác cân nhắc

Nếu so sánh trong các hãng phuộc đang có mặt tại Việt Nam, mức giá 22tr cho bộ dùng lò xo zin và 28tr cho bộ full phuộc lò xo hạ gầm phải nói là quá ngon lành, khắc phục các yếu điểm của xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/3/18
230
1.044
94
Thay phuộc ở đâu vậy bác, mình có chiếc cx5 2014, đi cảm giác ko êm nữa cần thay phuộc

Tập Lái
5/10/18
11
3
3
32
Thay phuộc ở đâu vậy bác, mình có chiếc cx5 2014, đi cảm giác ko êm nữa cần thay phuộc
bác ở tỉnh nào ạ ? phuộc CX5 thay dễ dàng tại các đại lý hoặc bác có thể đặt về mang ra gara tự thay đc, 0938388830 bác call số này ạ

• Like
Reactions: Ncdt33