Hạng B2
27/1/16
228
155
43
67
Túi khí đâu phải là option mà muốn thêm thì thêm hả Bắc?
Sao em tìm hiểu thì túi khí là loại tùy chọn tại thị trường nội địa, nếu bác có nhiều tiền vẫn yêu cầu lắm 10 túi khí cho morning được. Còn hôm nay em tìm hiểu ở hãng thì gắng thêm được mà còn có cả dây điện chờ luôn, nói chung bỏ thêm 15 triệu là có thêm 1 túi nữa đó bác. Tại hãng cắt bớt để giảm giá nhằm cạnh tranh với các đối thủ cùng phân khúc thôi.

• Like
Reactions: genta
Hạng C
18/11/07
752
1.167
93
Vĩnh Long
Sao em tìm hiểu thì túi khí là loại tùy chọn tại thị trường nội địa, nếu bác có nhiều tiền vẫn yêu cầu lắm 10 túi khí cho morning được. Còn hôm nay em tìm hiểu ở hãng thì gắng thêm được mà còn có cả dây điện chờ luôn, nói chung bỏ thêm 15 triệu là có thêm 1 túi nữa đó bác. Tại hãng cắt bớt để giảm giá nhằm cạnh tranh với các đối thủ cùng phân khúc thôi.
E thì k nghe. Nội địa là nội địa nào ạ? Nội địa Hàn hay VN? VN đã thiết kế vậy thì sao Bác thay đổi kết cấu xe đc? Lỡ xui rủi k bung rồi sao?

Hạng B2
27/1/16
228
155
43
67
Nội địa Hàn bác ơi, còn túi khí là tùy chọn không liên quan đến thiết kế vì mẫu cùng loại ở thị trường khác có thì mình vẫn gắng được và việc túi khí có bung hay không thì không ai có thể nói trước được, vấn đề ở đây là tâm lý thôi, cứ có cảm giác an toàn thì tự tin hơn thôi. Bác đã mở taplo và bảng điều khiển bác cũng thấy là morning Si 2016 có cruise control rồi đó nhưng bị bác Hải nhà mình cắt đi và cái này vẫn kích hoạt lại được đó.

Hạng B2
27/1/16
228
155
43
67
Em có ông bạn trước đi con cerato nhập 2009, đang chở em đi nhưng hôm đó linh cảm hay sao đó em ngồi hàng ghế sau, xe đang chạy khoảng 80 km thì bất ngờ có con chó chạy qua đường thì thằng bạn em nó đạp thắng xe bay đến tung con cho khoảng 10 kg cái ầm thì nghe bùm 2 túi khí trước bung ra về thay 2 túi mất mớ tiền. Nên túi khí là hên xui ở VN rồi. Nhưng nhiều túi quá mà nó bung ra bậy thì cũng tốn mớ tiền đó chứ, chắc có lẽ vậy nên bác Hải nhà ta cắt hết nhằm giúp dân minh chăng. Tại cái nghèo nên mới vậy. Làm sao cứ 100 người việt có cỡ 90 cái oto thì xe ở VN cái nào cũng 10 cái túi khí cho nó an toàn. Cố gắng cày và hi vọng ngày đó sẽ đến không xa vậy.hihi

Tập Lái
2/3/16
15
11
3
59
Nội địa Hàn bác ơi, còn túi khí là tùy chọn không liên quan đến thiết kế vì mẫu cùng loại ở thị trường khác có thì mình vẫn gắng được và việc túi khí có bung hay không thì không ai có thể nói trước được, vấn đề ở đây là tâm lý thôi, cứ có cảm giác an toàn thì tự tin hơn thôi. Bác đã mở taplo và bảng điều khiển bác cũng thấy là morning Si 2016 có cruise control rồi đó nhưng bị bác Hải nhà mình cắt đi và cái này vẫn kích hoạt lại được đó.
Xe morning Si 2016 lắp cruise control muốn kích hoạt phải thay nguyên cụm đồng hồ taplo cụ ah

• Like
Reactions: genta