Tập Lái
14/4/16
19
14
3
42
Bác càng chạy máy càng mát chứ, Fi át chỉ sợ kẹt xe, và chạy tốc độ chậm nếu các vấn đề liên quan đến nóng máy.
Cảm ơn Bác vậy là nếu kẹt xe thì sau 15 phút mình phải tấp vào tắt máy cho no mat mẻ xíu rồi đi tiếp hả Bác; thế Bác có kinh nghiệm một con Fiat tình trạng tốt cầm cự kẹt xe được bao lâu ko Bác. Cảm ơn

• Like
Reactions: dungmokeys
Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Cảm ơn Bác vậy là nếu kẹt xe thì sau 15 phút mình phải tấp vào tắt máy cho no mat mẻ xíu rồi đi tiếp hả Bác; thế Bác có kinh nghiệm một con Fiat tình trạng tốt cầm cự kẹt xe được bao lâu ko Bác. Cảm ơn
cầm cự dc đến lúc hết cầm cự dc thì thôi bác, em đùa chứ xe trong tình trạng tốt thì bác lo gì. Lâu Lâu ngó kim nhiệt tí nếu nó ko lên cao quá thì cứ chạy bình thường thôi.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Mở máy lạnh mát máy hơn nhé bác
Ý em muốn hỏi là một xe điều kiện đã kiểm tra ok hết thì chạy liên tục 250km + mỡ máy lạnh có ok ko, vi bỉnh thường mình sợ nóng máy ko dám mở máy lạnh. Thanks

• Like
Tập Lái
14/4/16
19
14
3
42
Mở máy lạnh mát máy hơn nhé bác
Bác trêu em hả Bác, ai cũng nói em là mở máy lạnh mau nóng máy và đì máy, mát người thì em công nhận nhưng đọc nhiều diễn đàn thấy các Fiater toàn khuyên hạn chế mở máy lạnh Bác ơi

• Like
Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Fiater nào nói vậy đâu Bác, Bác mở máy lạnh là quạt giải nhiệt nó quay liền, tua máy cao hơn nhưng bù lại quạt cũng quay nhanh hơn, cơ mà Bác mua xe phải để nó phục vụ mình chứ.
Bác trêu em hả Bác, ai cũng nói em là mở máy lạnh mau nóng máy và đì máy, mát người thì em công nhận nhưng đọc nhiều diễn đàn thấy các Fiater toàn khuyên hạn chế mở máy lạnh Bác ơi

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Bác cần xác định lại 2 phạm trù nhé: mở mlanh nóng máy và mở mlanh MAU nóng máy. Mua xe thì để xe phục vụ mình chứ bác