Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Em chạy trong Sài Gòn kim nhiệt toàn lên 9-10h , ra ngoài đường trường đạp tầm 70-100km thì kim nhiệt xuống mức dưới 9h.
Kim nhiệt ở mức 9-10h là cao. Mức thường là 8h-9h. Nếu xe bác ở khoản đó cần kiểm tra lại dàn két nước, đường ống, nước. Còn nữa cảm biến tóc độ quạt giải nhiệt nó có 3 chân, khi đấu xai thì dẫn đến quạt làm mát quay trễ (có nghĩa là thường khoản hơn 8h là quạt quay, nhưng đấu sai có thể hơn 9h-10h quạt mới quay), quạt quay trễ thì máy nóng hơn. Khi ra đường thoán bác chạy nhanh, lúc đó két nước được giải nhiệt sớm (quạt chưa quay), nên xe mát hơn (dưới 9h)
Giải quyết triệt để bệnh cắt côn chết máy xe fiat siena

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Kim nhiệt ở mức 9-10h là cao. Mức thường là 8h-9h. Nếu xe bác ở khoản đó cần kiểm tra lại dàn két nước, đường ống, nước. Còn nữa cảm biến tóc độ quạt giải nhiệt nó có 3 chân, khi đấu xai thì dẫn đến quạt làm mát quay trễ (có nghĩa là thường khoản hơn 8h là quạt quay, nhưng đấu sai có thể hơn 9h-10h quạt mới quay), quạt quay trễ thì máy nóng hơn. Khi ra đường thoán bác chạy nhanh, lúc đó két nước được giải nhiệt sớm (quạt chưa quay), nên xe mát hơn (dưới 9h)View attachment 460770
Đấu dây sai mà kim nó vẫn lên hả bác?

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Vẫn lên bác. Cái
Đấu dây sai mà kim nó vẫn lên hả bác?
Vì cái cảm biến đó không liên quan đến kim nhiệt bác ạ, nó chỉ dùng để điều chỉnh tóc độ quay của quạt, do đó có đấu sai thì khi máy nóng kim nhiệt vẩn phải lên. Nhưng có điều đấu sai thì quạt quay trễ hay sớm lúc đó máy được làm mát trễ, sớm thì kim nhiệt theo đó ảnh hưởng

• Like
Reactions: LA PHONG
Tập Lái
14/4/16
19
14
3
42
Vẫn lên bác. Cái
Vì cái cảm biến đó không liên quan đến kim nhiệt bác ạ, nó chỉ dùng để điều chỉnh tóc độ quay của quạt, do đó có đấu sai thì khi máy nóng kim nhiệt vẩn phải lên. Nhưng có điều đấu sai thì quạt quay trễ hay sớm lúc đó máy được làm mát trễ, sớm thì kim nhiệt theo đó ảnh hưởng
Bác ơi, em đính kèm cái kim nhiệt xe em đây, nó có 7 mức, thường thì nó hay nhảy mức 4 cho tới mức gần 5. Vậy cho em hỏi là tới mức 6 là phải dừng xe kiểm xa phải không ạ. em mới biết lái xe, mong các Bác chỉ giáo. Cảm ơn
Giải quyết triệt để bệnh cắt côn chết máy xe fiat siena

• Like
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Bác ơi, em đính kèm cái kim nhiệt xe em đây, nó có 7 mức, thường thì nó hay nhảy mức 4 cho tới mức gần 5. Vậy cho em hỏi là tới mức 6 là phải dừng xe kiểm xa phải không ạ. em mới biết lái xe, mong các Bác chỉ giáo. Cảm ơnView attachment 461071
xe bác zin quá vậy? mới đi có hơn 3k?:eek:

• Like
Reactions: PhuocTran
Tập Lái
14/4/16
19
14
3
42
Là trip hay sao í
Đúng rồi Bác em cũng chưa rõ 3K đó là trip hành trình gì đó, ấn cái nút đen kế bên nó chạy ra km đã chãy là hơn 150K rồi Bác. Vậy là kim nhiệt mức 4-5 là bình thường phải ko các Bác?

Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Đúng rồi Bác em cũng chưa rõ 3K đó là trip hành trình gì đó, ấn cái nút đen kế bên nó chạy ra km đã chãy là hơn 150K rồi Bác. Vậy là kim nhiệt mức 4-5 là bình thường phải ko các Bác?
Cái này phải tổ chức hội thảo bác, nhờ các trường phái phản biện bác.

• Like
Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
em nghĩ nó nằm dưới mức H là ok rồi bác, nằm khúc giữa hoặc từ giữa đến 3/4 là tốt :D

• Like
Reactions: PhuocTran