Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Bác ơi, em đính kèm cái kim nhiệt xe em đây, nó có 7 mức, thường thì nó hay nhảy mức 4 cho tới mức gần 5. Vậy cho em hỏi là tới mức 6 là phải dừng xe kiểm xa phải không ạ. em mới biết lái xe, mong các Bác chỉ giáo. Cảm ơnView attachment 461071
Xe bác là Albea. Kim nhiệt Siena thiết kế ngược với Albea. Nếu như hình bác chụp thì kim nó nằm ở mức khoản 2h. Bác thử hỏi mấy bác dùng Albea (bác @maisau )xem có thường như bác không. Theo em nghĩ chắc bác nói mức 12h (không phải mức 6h, 6h là kim chết), tất nhiên khi kim ở mức 12h bác phải dừng xe kiểm tra. Còn bác mà 12h thì không cần kiểm :3dcuoi:
P/S: em chỉ là người từng dùng xe Siena, hông phải chiên gia. Nhưng do xe nó bị cái vụ nhiệt nên em cũng biết sơ sơ. hehe
Giải quyết triệt để bệnh cắt côn chết máy xe fiat siena

Tập Lái
2/4/16
17
14
3
43
Xe em lúc dừng thì nó ngay vạch giữa, lúc chạy thì nó về min chỗ chứ C luôn. Mấy lần lo để ý tưởng nó bị hỏng

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng C
1/3/13
578
377
63
Bác ơi, em đính kèm cái kim nhiệt xe em đây, nó có 7 mức, thường thì nó hay nhảy mức 4 cho tới mức gần 5. Vậy cho em hỏi là tới mức 6 là phải dừng xe kiểm xa phải không ạ. em mới biết lái xe, mong các Bác chỉ giáo. Cảm ơnView attachment 461071
Do đồng hồ xe Bác khác sienan nếu 7 vạch như Bác thì em nghĩ cứ 3-4 vạch là ok