Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Mấy anh chưa xem clip của em gái này mà cứ chê xe VW, hiệu xe VW phải tầm chất ấy…….:)

Đã viết rất rỏ ràng, em không chê hiệu xe, em chỉ chê các salon ở VN ăn thế nào ... mà cả giảm 500 triệu thậm chí hơn vẩn còn lời

Còn VW thủ phũ nó ở bên EU, cứ check là có thông số bán buôn, nhưng không là tiếng việt
Các bác nên nhớ là thuế nhập, thuế tứ tung , xyz không phải là salon xe trã, là chính các bác

Tức là các salon xe ở VN ăn không những dầy, quá dầy mà cực kỳ dầy luôn ... Mong các sales đấu trã với em về phần nầy

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113
Đã viết rất rỏ ràng, em không chê hiệu xe, em chỉ chê các salon ở VN ăn thế nào ... mà cả giảm 500 triệu thậm chí hơn vẩn còn lời

Còn VW thủ phũ nó ở bên EU, cứ check là có thông số bán buôn, nhưng không là tiếng việt
Các bác nên nhớ là thuế nhập, thuế tứ tung , xyz không phải là salon xe trã, là chính các bác

Tức là các salon xe ở VN ăn không những dầy, quá dầy mà cực kỳ dầy luôn ... Mong các sales đấu trã với em về phần nầy
anh người Pháp da vàng, xin mời anh chứng minh bằng số liệu (figure talk) là sau khi giảm 500tr các đại lý bán xe (xe nhập khẩu) vẫn ăn dày đi.
anh tự nhận là người Pháp mà cái bản chất quy chụp vẫn còn nhỉ? đúng là cái chất bùn sình ko bảo giờ rũ bỏ được

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Mấy anh chưa xem clip của em gái này mà cứ chê xe VW, hiệu xe VW phải tầm chất ấy…….:)

Ý mình cũng không chê thương hiệu xe VW mà chỉ có nói về cái clip của em gái đang PR cho dòng xe VW, thương hiệu xe Đức chỉ là bình dân nhưng định giá cho cao rồi tưng bừng giảm giá. :)
Như kiểu điện thoại IPhone mẫu mới ra thì giá hàng xách tay cao chót vót rồi khi phân phối chính thức ở thị trường Việt Nam thì giảm giá sâu, chỉ có những người mua đầu là khẳng định nhiều tiền có điều kiện…..:D

Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
anh người Pháp da vàng, xin mời anh chứng minh bằng số liệu (figure talk) là sau khi giảm 500tr các đại lý bán xe (xe nhập khẩu) vẫn ăn dày đi.
anh tự nhận là người Pháp mà cái bản chất quy chụp vẫn còn nhỉ? đúng là cái chất bùn sình ko bảo giờ rũ bỏ được
Rất tiếc chỉ trã lời choi các bạn kh phải là DLV ...kiểu chỉ trích cá nhân ... chẵng liên quan đến chủ đề , kiểu dẩn dắt dư luận ... Thông cảm nha.

Còn khi buôn bán mà nhất định bán lỗ thì có ai làm trừ khi sắp dẹp tiệm ... Hết
Còn muốn coi giá xe thì check xe lăn bánh trừ thuế là biết thôi ... Ban C còn biết tính

Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113
Rất tiếc chỉ trã lời choi các bạn kh phải là DLV ...kiểu chỉ trích cá nhân ... chẵng liên quan đến chủ đề , kiểu dẩn dắt dư luận ... Thông cảm nha.

Còn khi buôn bán mà nhất định bán lỗ thì có ai làm trừ khi sắp dẹp tiệm ... Hết
Còn muốn coi giá xe thì check xe lăn bánh trừ thuế là biết thôi ... Ban C còn biết tính
Anh chắc cả đời chỉ đi làm thuê nên ko bao giờ biết kinh doanh là gì
Như anh mà nói kiểu đó ở Pháp thì nó kiện cho chết
Đúng là ko bao giờ rũ bỏ được bùn sình đâu anh da vàng ah

Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Anh chắc cả đời chỉ đi làm thuê nên ko bao giờ biết kinh doanh là gì
Như anh mà nói kiểu đó ở Pháp thì nó kiện cho chết
Đúng là ko bao giờ rũ bỏ được bùn sình đâu anh da vàng ah

Vậy theo bạn thì bài tính như thế nào đề tính margin ?
Tôi đã đưa ra công thức chính về tính margin rồi, ai trong ngành kinh doanh cũng biết cả
Tôi chỉ bàn về vấn đề kỹ thuật, buôn bán chứ không phải là chỉ trích cá nhân theo luận điệu DLV. Nên nhớ chia sẽ thì được chứ đừng chỉ trích ca nhân theo kiểu dẩn dắt dư luận thì có lẽ không cần bàn đến Vì chũ đề không phải là DLV ...cám ơn trước

Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113
Có công thức rồi đó anh “tây” da vàng, anh ko biết tính sao mà cứ nói nhăng nói cuội vậy?
Để mình dạy cho anh 1 lần cuối nhé:
Virtus sau khi giảm 300tr sẽ = 649tr
Theo như anh nói bán giá này đại lý vẫn ăn dầy thì có nghĩa:
Giá nhập khẩu * 1.7 (70% thuế nhập khẩu) * 1.35 (35% thuế TTĐB) * 1.1 (10% thuế gtgt) + 20tr( phí vận chuyển ước tính) < 649tr
Như vậy giá mua xe từ Ấn Độ phải thấp hơn 237tr { = [ 649 / (1.7 * 1.35 * 1.1) ] - 20tr } thì mới có lời.
Virtua bản base ở Ấn Độ đang bán lẻ khoảng $14.5k, vậy anh có nghĩ một nhà NK nhỏ ở Việt Nam có thể mua dứoi giá 237tr (khoảng $9.7k) hay ko? Đây là còn chưa tính chi phí hoạt động và tài chính (chi phí này hoàn toàn ko nhỏ)!
Xã hội Pháp thật kém may mắn có một công dân nhập cư kém hiểu biết và hay đặt điều như anh haizzzz

Vậy theo bạn thì bài tính như thế nào đề tính margin ?
Tôi đã đưa ra công thức chính về tính margin rồi, ai trong ngành kinh doanh cũng biết cả
Tôi chỉ bàn về vấn đề kỹ thuật, buôn bán chứ không phải là chỉ trích cá nhân theo luận điệu DLV. Nên nhớ chia sẽ thì được chứ đừng chỉ trích ca nhân theo kiểu dẩn dắt dư luận thì có lẽ không cần bàn đến Vì chũ đề không phải là DLV ...cám ơn trước
Đây nhé anh người "pháp"
Quy cho người khác là DLV đến khi bị công kích lại thì giãy nảy như 1 con đàn bà haizzzz
Anh Osin thì quá “uy tín” ở diễn đàn này rồi
Giảm 500 triệu đồng, giá Volkswagen Tiguan đã bớt “sang” nhưng vẫn khó cạnh tranh

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Đây nhé anh người "pháp"
Quy cho người khác là DLV đến khi bị công kích lại thì giãy nảy như 1 con đàn bà haizzzz
View attachment 3038772
Đúng thật là dư luận viên 100% nhưng rất tiếc
A-dẩn dắt dư luận lái qua chuyện khác không tập trung vào chủ đề
B-Không bao giờ đaư la lý lẽ để chứng minh và dẩn dắt dư luận qua chiều hướng có lợi
C-Chỉ trích cá nhân , mặc dầu không có liên quan gì hết

Nếu như không trã lời theo chủ đề thì tôi sẽ không trã lời khi một DLV lên viết một bài chẵng ăn thua gì ráo trọi, nhất là chỉ trích cá nhân, mà chẵng biết người đó là ai ...
Vậy nhé ...

Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Đây nhé anh người "pháp"
View attachment 3038772
B-Không bao giờ đaư la lý lẽ để chứng minh và dẩn dắt dư luận qua chiều hướng có lợi

Nếu như không trã lời theo chủ đề thì tôi sẽ không trã lời khi một DLV lên viết một bài chẵng ăn thua gì ráo trọi, nhất là chỉ trích cá nhân, mà chẵng biết người đó là ai ...
Vậy nhé ...

Trở lại tiêu đề, nếu bạn là sales bán xe , vậy giảm 500 triệu VNĐ bạn có lời hay là đang bán lỗ ... Hết

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113

Vậy nhé ...
Giảm 500 triệu đồng, giá Volkswagen Tiguan đã bớt “sang” nhưng vẫn khó cạnh tranh

Bị chửi nhiều mà ko biết nhục haizzzz
Nếu có danh hiệu mặt dày mình xin tặng cho anh