Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Nhìn cái giá két nước làm mát 15tr đồng thì em thấy ghê rồi. Ặc ặc ặc đồ của Su.

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Em cũng như bác, mua con ha ya té chạy đúng 1 năm nó chết bugi và hư accu. Mua con ab chạy 5 năm chưa hư accu
Accu thì hên xui bác ơi có xe chạy 6 năm bình còn nguyên có xe 1-2 năm tỏi bình (xe máy)

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Đại lý tưởng đăng bài với báo giá lên thì bà con sẽ bớt dậy sóng, ai ngờ bà con còn sợ hơn =(((
Nói thật, sau vụ này thì em càng né Su (dù trước đây em chưa bao giờ nghĩ tới), nhất là khoản phí lưu bãi.

• Like
Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
Bậy nghen, chên OS a @Huboss và a @YOLO luôn yêu quý Su Dzú Kì! Mí ảnh hứa Su ra Jinmy sẽ tậu ngay cho dù dá nó = con Mẹc C200 nha nha nha!

Phụ tùng phụ kiện 2 hãng này làm từ công nghệ hàng không, khá là cao siêu nên việc giá thành thay thế trên mây cũng là điều dễ hiểu.
em đang chạy grab bằng Suzuki Impulse. Cảm thấy hài lòng :)

Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Các đại lý Toy cũng vô chừng ko bít đg mò. Hồi mấy tháng trước cty mình mang Camry vào check thì ra cái list báo giá nguyên dàn caosu chân máy + linh tinh hết gần 35 chai. Chát quá mang ra ngoài gara ngoài check lại thì chỉ hư đúng 1 cục caosu định vị máy bên trên (sát capo) thay có chưa tới 1 chai. Sau vụ đó cạch Toy. Tháng trước lại mang Lexus vào Lex Sài Gòn check ra cái list 135 chai tiền phụ tùng (cũng chỉ caosu chân máy + linh tinh) và gần 7 chai tiền phí check. Sợ quá ko thay phụ tùng mà chỉ thanh toán phí check (7 chai) xong chạy Lex sang Toy nhờ Toy check lại y vậy. Toy ko bít lần này tính sao mà tính phí check cho mình có 500k. Rẻ giật mình (so 7 chai bên kia). Chẳng những thế chỉ với 500k Toy tháo bung cả xe ra, check 2-3 ngày. Kỹ chưa từng có. Xem lại 7 chai Lex check và 500K Toy check thì số lượng công việc Toy làm nhiều hơn rất rất nhiều và kỹ hơn nhiều. Sau khi check xong Toy ra list phụ tùng tổng 19 chai (cũng caosu chân máy y hệt bên Lex - cùng là hàng hãng như nhau cùng part no.). Do Lex nên ko dám mang gara ngoài thử xem sao chứ mà xe bèo như Camry thì vác ra gara check thử dám còn 3-5tr lắm à :D

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Đúng là giá chính hãng quá chát. Chủ xe và bên BH đều đồng ý mang ra garage ngoài sửa bằng có nửa giá thì phải, sao hàng Suzuki nó chém ác zậy? Cái bộ dây đai 3 điểm nó quất hơn 17 củ o_O
Dây trước loại căng đai tự động nên mắc hơn dây sau nhiều

Tập Lái
20/3/19
16
10
6
35
Có bác nào có thông tin phụ tùng em Xpander, post lên luôn cho a e dễ định hướng tương lai :cool:

• Like
Hạng D
22/1/19
4.042
6.631
113
Có bác nào có thông tin phụ tùng em Xpander, post lên luôn cho a e dễ định hướng tương lai :cool:
Chắc Toyota cài người vô mấy đại lý này để gỡ lại doanh số cho Innova rồi ...

• Haha