Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Giám khảo khó....?

Học kinh nghiệm luôn cần, 4R là nơi thuận tiện giúp nhau, nay bác giúp luôn biết đâu sau có người cần khỏi mất công i ới. Thank bác trước dùm cho ai đó.

Hạng B2
17/9/05
109
0
16

Hic, bác chỉ em cái, 21/9 e thi lý thuyết, 20/11 thi sát hạch rùi. À ai có soft thi lý thuyết trên PC mà giống y với soft lúc thi thì share cho em với, em có mua đĩa về nhưng khác hoàn toàn, nó chỉ là 1 file chạy luôn chứ ko có database. Mail [email protected] . Ko các bác up lên host rùi cho em xin link nhé. Tks.

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Trích đoạn: VTA1201

Hic, bác chỉ em cái, 21/9 e thi lý thuyết, 20/11 thi sát hạch rùi. À ai có soft thi lý thuyết trên PC mà giống y với soft lúc thi thì share cho em với, em có mua đĩa về nhưng khác hoàn toàn, nó chỉ là 1 file chạy luôn chứ ko có database. Mail [email protected] . Ko các bác up lên host rùi cho em xin link nhé. Tks.
Bác ở đâu?thi ở trường nào?bác biết lái khá chưa?em tư vấn cho bác đảm bảo đậu:Dchỉ lấy bác 1 chầu
thôi

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Trích đoạn: toanco_k32

Hôm 2/9, bến phà Bãi Cháy, 1 bác Inova mới kính cong nằm giữa dốc, đề pa 3 lần không được, xe cứ trôi ngược lại, bác Toy Hiace 15 chỗ đứng sau bấm cháy cả còi mà vẫn bị bác Inova tựa mông vào mũi.
Hồi em mới lấy bằng , mượn được chiếc Bim của anh bạn đi chơi.Ngồi kế bên em là 1 chú có thâm niên lái xe để kèm.May mà hôm đấy bọn em đi khá nhiều xe.Đế lúc lên cầu thì bị kẹt xe , chú em ngồi cạnh nhắc nhở rất cẩn thận : anh kéo thắng tay lên , côn ga rồi mới nhả thắng tay.Lần thứ 1 : xe trôi xuống 1 tẹo - chưa sao vì xe sau là anh em , chỉ mỗi tội còi nhiều quá , chả hiểu tại sao.Lần thứ 2 : em đã côn ga rất to rồi , thế mà xe vẫn trôi xuống làm anh bạn xe sau lùi sát vào đầu xe sau nữa ( cũng là anh em luôn - may thế).Lần thứ 3 : chú em ngồi cạnh bảo anh cứ côn ga đi , em thả thắng tay cho.Kết quả mình tựa vào đầu anh bạn đằng sau ( vì hết đường lùi).Lúc này mới thấy ông ấy chạy lên mặt tái mét bảo : sao mày lại cài số lùi

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Bác nào sắp thi cứ thuê xe chỗ đó mà phá, ví dụ đề pa lên dốc cứ dốc mà thực hành, cho xe nó trôi xuống lại bò lên vài ba lần là hết trôi.
Kinh nghiệm của em là sai nhiều vào thì sẽ đúng khi thi;CD về cài vào PC làm sai toe toét,sai nhiều quá rồi thì khắc tìm ra câu đúng vì tổng thể chỉ có 300 câu thôi. Thực hành thì cứ cho xe lấn vạch,trôi ngược dốc, đi sai đường... sau đó cái thằng hướng dẫn trên xe khắc chỉ cho mẹo đi và các dấu hiệu trên bãi! dễ thôi mà....Nếu chưa thấy dễ thì có lẽ do tâm lý nên phải tập tiếp thôi......!
Thực tế trên đường cũng vậy nhiều khi phải lái xe dưới áp lực tâm lý khác nhau nhưng vẫn phải tuân thủ các qui tắc của luật và các qui tắc bất thành văn của lái xe thì mới ngon đựơc nhưng không ai nói hay được.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Phần thi thực hành thí sinh ngại nhất là: Depart giữa dốc và lúi xe vào garage, như thế tập trung tập nhiều cho hai bài này, càng nhuần nhuyễn càng yên tâm nhất là xử lý chân côn hợp lý, đúng kỹ thuật và hướng dẫn của trợ giáo. Quan trọng là bài 3 bài trên dốc vì đó là loại trực tiếp nếu không qua được: Lỗi của bài này là: Tụt dốc (tụt hơn 50cm), hay dừng trên dốc quá lâu (qúa 30s). Thi tốt phần này nếu không bị lỗi nào khác thì có phạm lỗi bài 9 : Lùi xe vào garage cũng chỉ bị trừ 5 điểm cũng không đáng ngại lắm. Và tất nhiên phải chạy thực hành đúng trình tự 10 bài tổng hợp. Có thí sinh sơ sót vào bài cuối là kết thúc bài thi đã quên mở signal phải tấp lề và không đưa xe qua khỏi vạch kết thúc, bị trừ đến 10 điểm.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Phần thi thực hành thí sinh ngại nhất là: Depart giữa dốc và lúi xe vào garage,

Em lại thấy bị trừ nhiềm điểm ở chỗ qua hàng đinh...(vệt bánh xe):D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/2/06
119
2
18

trượt càng nhìu, ra đường bá tánh càng bớt lo...như bà chị em, tốn 1t để thi cho lọt (lúc đó chưa chấm điểm = cảm ứng) tới lúc lấy bằng rồi mà way đầu xe củng ko biết--->kẹt xe cả 1 khúc đường.