Hạng B2
30/12/11
192
37
28
e lấy cặp phuộc trước gắn vào thấy cũng ok lắm mấy bác, cặp sau mới thay của hãng nên vẫn để vậy nên chưa bik gắn 4 cây thì thế nào. có qua thì bác nhớ alo trước oder hàng vì lúc trước mình phải đợi lấy hàng từ kho vào

Hạng C
22/10/10
849
524
93
may bac doi em review 4 cay amada cua bac phong...e dat rui dang doi ship ve.e dinh lam review nang cap nhe ford everest

Hạng B1
14/7/12
51
3
8
37
Lâm Đồng
Với lại mấy bác cho e hỏi. hôm bữa e thay nhớt hộp số(số sàn 2010) mà ko có nhớt 10 giống nhớt theo xe. Nên e thay nhớt castrol 90 đc không vậy mấy bác.

Hạng B2
24/7/12
129
9
18
42
Chào các bác,

Buổi trưa thứ 7 vừa rồi e đến garage bác Phong Nguyễn thay 4 cây Amada Xtreme cho con FE2011 AT của em, nên e làm vài hình ảnh và review gửi các bác xem
(link cửa hàng của bác ấy)
http://www.otosaigon.com/...DAXTREME-m7191016.aspx

Lúc đầu em cũng phân vân nên chơi bộ AmadaXtreme (6tr) hay bộ Amada Explorer II (17tr) (loại có heo dầu). Theo ý kiến 1 số bác đi trước mà em tham khảo thì bộ có dầu chạy rất rất là đã (đại loại êm như camry), em cũng rất máu. Nhưng bộ đó hiện giờ ko có sẵn và phải đặt trước thì hơn 1 tuần sau mới có, với lại tháng này còn có nhiều việc phải chi nên em quyết định theo tư vấn của bác Phong Nguyen thay bộ Xtreme 6tr là chạy cũng ngon rồi. Mời các bác xem 1 vài hình ảnh:

em nó đây (e chụp có 2 cây sau, 2 cây trước cũng na ná vậy - em quên chụp)

phuộc trước cũ bên tài

đội gầm, tháo 2 bánh trước cho dễ làm
tháo phuộc cũ ra, vặn 2 con ốc thôi:

gắn phuộc mới vào

xong 1 em:

tương tự cho phuộc trước bên phụ, lại tháo ra:

gắn vào:

xong cây trước bên phụ

thế là xong 2 cây trước.

giờ tới 2 cây sau:
phuộc sau bên phụ, tháo 2 con ốc:

gắn vào:

cây phuộc sau bên tài thì nó nằm chéo với cây bên phụ:

gắn phuộc mới vào:

thế là xong 4 cây cho cả nguyên xe:

Cảm nhận:
- về máy móc và chất lượng dịch vụ: máy móc tốt, ngon, nâng bằng khung nâng 4 trụ (em chả biết vậy là hiện đại chưa, chứ thấy ở hãng nó vẫn xài khung nâng 2 trụ), anh em trẻ, làm nhanh, gọn gàng, chất lượng, thi công tổng cộng tầm 1 tiếng rưỡi 2 tiếng
- về chất lượng hàng và giá cả: em thấy hài lòng cho price per performance.
Thay vào thấy êm hơn hẳn, độ tưng, tức của phuộc zin ko còn, độ mềm mại, nhẹ nhàng cải thiện đáng kể. Gắn vào là bác Phong chỉ em ra ngay khu Trường Sơn chỗ taxi hay đậu phang thử, chỗ này đường đất lồi lõm vũng nước tè le, lạng 1 vòng rồi e chạy vào hầm Vincom A, gặp gờ giảm tốc thì dĩ nhiên vẫn là nhún 1 cái, nhưng ko bị tưng đầu tưng mông như phuộc zin. Thật sự mà nói, cảm giác êm đềm ko như camry, nhưng cũng cỡ Altis trở lên. Như vậy là em cũng đã hài lòng cho con FE nhà em, chở gia đình và F1 đi chơi xa thoải mái ko sợ mệt mỏi.

Còn bác nào máu lắp bộ Explorer II thì có rảnh thì viết review hay cho em đi thử ké xem chất lượng hơn bộ Xtreme thế nào nhé.

Thks các bác đã xem review của em.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/7/12
51
3
8
37
Lâm Đồng
Chà nghe bác kể cảm nhận mà e cũng máu rồi đó. Ko biết bộ ExphorerII thì thế nào nhỉ. chắc e phải làm 1 bộ quá.

Hạng B2
24/7/12
129
9
18
42
Nếu tiền bạc thoải mái thì bác chơi bộ Explorer II cho nó đã. Còn nếu túi tiền hạn hẹp như e thì e thấy Xtreme là phù hợp lắm rồi. Chúc bác lựa chọn dc như ý.

Hạng D
19/10/09
4.825
14.917
113
Tel : 0949999684 .
Cây nhún này chuyên cho mấy xe dùng nhíp các bác à.Nó có 2 chiều và thiều lên nặng hơn vì vậy nó giảm hành trình tưng lên quá mạnh của nhíp.
Hiện em đang đặt về rất nhiều để phục vụ chủ yếu cho mấy xe chạy dịch vụ và xe gia đình đi.Đây là cây nhún Offroad em thấy có độ tin cậy cao phù hợp với thị trường Đông Nam Á mình nhất.

• Like
Reactions: hienntq1910
Hạng B2
7/10/11
391
19
18
T/P HCM
gaucoi nói:
Chào các bác,

Buổi trưa thứ 7 vừa rồi e đến garage bác Phong Nguyễn thay 4 cây Amada Xtreme cho con FE2011 AT của em, nên e làm vài hình ảnh và review gửi các bác xem
(link cửa hàng của bác ấy)
http://www.otosaigon.com/...DAXTREME-m7191016.aspx

Lúc đầu em cũng phân vân nên chơi bộ AmadaXtreme (6tr) hay bộ Amada Explorer II (17tr) (loại có heo dầu). Theo ý kiến 1 số bác đi trước mà em tham khảo thì bộ có dầu chạy rất rất là đã (đại loại êm như camry), em cũng rất máu. Nhưng bộ đó hiện giờ ko có sẵn và phải đặt trước thì hơn 1 tuần sau mới có, với lại tháng này còn có nhiều việc phải chi nên em quyết định theo tư vấn của bác Phong Nguyen thay bộ Xtreme 6tr là chạy cũng ngon rồi. Mời các bác xem 1 vài hình ảnh:

em nó đây (e chụp có 2 cây sau, 2 cây trước cũng na ná vậy - em quên chụp)

phuộc trước cũ bên tài

đội gầm, tháo 2 bánh trước cho dễ làm
tháo phuộc cũ ra, vặn 2 con ốc thôi:

gắn phuộc mới vào

xong 1 em:

tương tự cho phuộc trước bên phụ, lại tháo ra:

gắn vào:

xong cây trước bên phụ

thế là xong 2 cây trước.

giờ tới 2 cây sau:
phuộc sau bên phụ, tháo 2 con ốc:

gắn vào:

cây phuộc sau bên tài thì nó nằm chéo với cây bên phụ:

gắn phuộc mới vào:

thế là xong 4 cây cho cả nguyên xe:

Cảm nhận:
- về máy móc và chất lượng dịch vụ: máy móc tốt, ngon, nâng bằng khung nâng 4 trụ (em chả biết vậy là hiện đại chưa, chứ thấy ở hãng nó vẫn xài khung nâng 2 trụ), anh em trẻ, làm nhanh, gọn gàng, chất lượng, thi công tổng cộng tầm 1 tiếng rưỡi 2 tiếng
- về chất lượng hàng và giá cả: em thấy hài lòng cho price per performance.
Thay vào thấy êm hơn hẳn, độ tưng, tức của phuộc zin ko còn, độ mềm mại, nhẹ nhàng cải thiện đáng kể. Gắn vào là bác Phong chỉ em ra ngay khu Trường Sơn chỗ taxi hay đậu phang thử, chỗ này đường đất lồi lõm vũng nước tè le, lạng 1 vòng rồi e chạy vào hầm Vincom A, gặp gờ giảm tốc thì dĩ nhiên vẫn là nhún 1 cái, nhưng ko bị tưng đầu tưng mông như phuộc zin. Thật sự mà nói, cảm giác êm đềm ko như camry, nhưng cũng cỡ Altis trở lên. Như vậy là em cũng đã hài lòng cho con FE nhà em, chở gia đình và F1 đi chơi xa thoải mái ko sợ mệt mỏi.

Còn bác nào máu lắp bộ Explorer II thì có rảnh thì viết review hay cho em đi thử ké xem chất lượng hơn bộ Xtreme thế nào nhé.

Thks các bác đã xem review của em.
Em cũng học bác qua bác Phong thay cho xe em hôm thứ 6 vừa rồi vì em có việc phải đi xa sau hành trình hơn 800km cảm nhận của em là rất tuỵệt vời, cải thiện rất nhiều độ tức và mỏi lưng ( em có tuổi rồi lên cảm nhận rõ rệt:D), tiện em thay luôn cái gạt mưa hiệu quả bất ngờ êm và gạt rất sạch, em định thay luôn lọc gió nhưng hôm đó ko có hàng, Cảm ơn bác Phong và anh em gara Phong nguyễn phục vụ tận tình chu đáo, hôm nào bộ Explorer II về em qua thử tiếp để cảm nhận thêm bác Phong nhớ alo khi có hàng nhé

Hạng D
19/10/09
4.825
14.917
113
Tel : 0949999684 .
thachtrans nói:
Em cũng học bác qua bác Phong thay cho xe em hôm thứ 6 vừa rồi vì em có việc phải đi xa sau hành trình hơn 800km cảm nhận của em là rất tuỵệt vời, cải thiện rất nhiều độ tức và mỏi lưng ( em có tuổi rồi lên cảm nhận rõ rệt:D), tiện em thay luôn cái gạt mưa hiệu quả bất ngờ êm và gạt rất sạch, em định thay luôn lọc gió nhưng hôm đó ko có hàng, Cảm ơn bác Phong và anh em gara Phong nguyễn phục vụ tận tình chu đáo, hôm nào bộ Explorer II về em qua thử tiếp để cảm nhận thêm bác Phong nhớ alo khi có hàng nhé
Khi nào có hàng em call anh.Tiếc là cái lọc gió K&N hết hàng cho chuyến đi xa của anh để thử luôn.
Hình như bộ nhún chính hãng cũng tương đối đắt hơn hàng Amada rất nhiều nên em nghĩ sẻ rất tinh cậy về chất lượng và giá cả của cây nhún Amadaxtreme này.Chủ yếu thích bán cho gia đình đi chứ em không có chơi offroad :D .Tụi Amada hứa hổ trợ em 1 bộ lên đồ toàn tập cho xe off road mà cũng chưa thấy đâu hết
.\Đúng tụi thái cũng có nhiều con ma nhà họ hứa.